กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

มาต่อนิยายกันเมื่อพวกทิวาได้รับเชิญไปงานเลี้ยงของพวกกียุล

ทิวา//ว้าวววววว / O4 W$ _  z; G
เหมยฮัว//อะไรเหรออาทิวา
# D- g4 e$ A  r) C' Qทิวา//กียุลส่งบัตรมาชวนไปงานเลี้ยง; a- \$ \1 h: m7 i  S
ทุกคนยกเว้นทิวา//จริงอะดีจัง  y+ G3 D4 \/ T9 @! j
ทิวา//แต่ฉันไม่มีชุดต้องไปซื้อแล้ว เอ๋ะ?8 M* F: ^3 _; A" C6 C. A
ยูริ//อะไรเหรอเจ้าคะ? ทิวา2 g7 p! z- t7 a' ]! O0 ]
ทิวา//กียุลส่งชุดชุดมาให้ทุกคนด้วย(รวยนะเนี่ย)/ R: \& D$ n6 m
เชิญคะ

โรซารี่ชะโงกหน้ามาดูชุดของตัวเอง เป็นชุดกระโปรงสีชมพู; x( |# ~8 Y% D! q' D/ t% i
โรซารี่คิด//น..น......น่าร้ากกกกก % x0 T* P/ e. P. K
เหมยฮัว//ชุดอั๊วก็สวยดีน่อ
. I- C: f8 [4 K* q$ S# S, gยูริ//แล้วของยูริละเจ้าคะ เอ๊ะ นั่นไง สวยจังเจ้าค่ะ9 A  F. z9 i2 Z/ L$ {0 b
นาซิสซ่า//ฉันว่าชุดฉันสวยกว่าเยอะ ชิ+ B1 {$ O2 R6 f+ W% _
ทิวา//ไหนดูชุดนาซิสซ่าซิ สีเขียวหรอ อืม อืม ลายกิ้งก่าซะด้วย อิอิอิ
4 P0 F) G, m* c9 g# \+ j+ t" Mนาซิสซ่า//ยัยทิวา!!!!!!!!!!!6 P( n3 a$ |1 r2 B; z
โรซารี่//-..-
" F- c- |% ?" i8 m" \7 ~  ^ยูริ//ทุกคนดูชุดของทิวาสิเจ้าคะ
' `% m& k; M6 f; a) K' f+ P$ wไม่สนุกขออภัย**หัวตันอะจ้า

ทุกคนยกเว้นทิวา//โห สวยเกินเหตุ, l( Q, f  i! d9 f' V6 u7 B
โรซารี่//คิด อยากได้บ้างอะ  o////o

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-5-9 12:04 โดย tiwaandirin
# P8 T: R( u& H! l8 Z4 c3 P1 R! c" j3 x; Y
เหมยฮัว//แล้วงานวันไหนน่อ
0 `6 X# f5 J) x7 C8 Oทิวา//เอ๋ ดูก่อนนะ อาทิตย์หน้า7 X# b+ W/ h  q% e- i( ]
ทุกคน//คิด อยากให้ถึงเร็วๆจัง4 R! M: {/ |; x, ?! E$ a0 e
ทุกคน//ไปลองชุดดีกว่า!!!!!! L8 i+ X$ N- e; i3 u9 ^( K+ {3 W# O4 I
แล้วเสียงโทรศัพท์ก็ดังขึ้น กริ้งงงงงง!!!!6 R8 S# o* t1 h+ @  b
ทิวา//ขอรับโทรศัพท์ก่อน สวัสดีคะ$ ?8 J9 X- S1 b  f& r# ?+ R+ C
กียุล//ไงทิวาได้ของที่ฉันส่งไปให้หรือยัง
# O0 M: }, u* L7 J5 G, b0 Eทิวา//อือได้แล้ว
, G/ i: b8 ^, e! k2 k9 q' Jกียุล//เวลางานอย่าไปสายละ ยัยลิงกัง
7 F; M! [# q4 Bทิวา//รู้แล้วน่า อย่าพูดมากน่า 2 a- t& `& F6 R; ?7 D
กียุล//แต่งตัวให้สวยๆละ
8 b9 \# _3 @# g9 F; iทิวา//..............
. A3 i# L- n% v0 g* u( G+ ?ทุกคนยกเว้นทิวา//ว้าย!!!! ทิวาหน้าแดงแล้ว
5 N3 Z/ x! C( ?* T) ^- fทิวา//จะบ้าเหรอ
( M# c: x% h1 F0 a% b" e# H& R. Kเชิญคะสมองตันแล้ว

ยูริ//อย่าเเซวทิวาเลยนะคะ. ?6 y( x) ^* m) a! p
ทิวา//ยูริ
  r6 i$ O0 p: Mยูริ//เพราะยังไงทุกคนก็รู้กันอยู่เเล้วว่าทิวาชอบคุณกียุลเจ้าค่ะ3 U3 }: _, [9 e! ?. m! U/ J3 t
ทุกคนยกเว้นทิวา//
9 {& _7 Q# R* b# W+ i& ]+ a. ^ทิวา//

ชุดโรซารี่
+ L9 {4 `& Q" O3 x7 c7 E
) ~+ O( w- G: R$ |ชุดเหมยฮัว
9 m- `* _5 K8 e- P( P1 @- u) \' S! a. p! G- l9 G
ชุดยูริ
2 N5 U0 k7 _% R5 C# B" m& p; `/ T2 Z' |! g  U: p$ f
ชุดนาซิสซ่า
& V1 x( d# g8 D. j7 d: o' J
1 X  `" |+ c8 `' T: Wชุดทิวา
" _4 F8 D; n, T" |3 J

ทิวา//เอ้า แซวกันเข้าไป
, N" h; T2 a" ^9 yยูริ//โอ๋ๆ ฮิๆ

เมื่อถึงวันงาน    (เร็วมาก)
& o4 D' `* F. E* p, E8 n1 g, s, xทิวา(ซึ่งคราวนี้มาตรงเวลา)//เป็นไงบ้างเหรอทุกคน...5 x0 _5 S+ t9 H- i: V5 b' d
ฮอรัส//น่ารักดี แต่สู้คุณเหมยฮัวไม่ได้หรอก7 `& H% X, F9 M: F
เหมยฮัว// O\\\\O
) W/ l  c8 m- d7 v" f/ e' Cดันเต้//ไม่ใช่ สู้กิ้งก่าไม่ได้ต่างหาก# S( w, A/ a2 t8 f' ]
นาซิสซ่า//ว้ากกกกกก!!!!(พ่นไฟ)
7 Z5 P. g% ^' E$ E/ a! P1 o3 M9 E% Mอเล็กเซ่//คุณโรซารี่ต่างหาก) u7 f7 N, F8 ~( m; u8 a1 O1 z* t9 |( i
โรซารี่//แหมก็...U\\\\U; N  c& e# X! f
คริส//ยูริเหมือน เะจ้าหญิงใในกัปตัน @*&$()$%)_&(โลกส่วนตัวอ่านะ)$ ]5 k& c" w+ }* m7 C1 r- L
ยููริ//#@%$^#&#&** 4 |8 p7 d; Z) c; _
ทิวา//ง่า~ยูริ8 C. {$ a5 V+ o6 F6 }( P
กียุล//ชั้นว่าชุดน่ารักแต่คนใส่นี่ ฟ้ากับเหวชัดๆ  -\\\-4 C8 K( m  A; L  y" ]/ Z  [& }
ทิวา//(ไม่ได้สังเกตว่ากียุลหน้าแดง)ว้าก!!!!!!!อีตาตี๋ขี้เก๊ก!!!!

ทิวา//ตัวเองเป็นคนส่งชุดไปให้แท้ๆ
# ]" |' e) y: V4 ^! H3 Y, dกียุล//แต่ก็ เอ่อ เอ่อ น่ารักดี
% z6 {$ }% }# C5 F7 Cทิวา//เอ๋ ...............................

ทิวา//นายพูดว่าอะไรนะ
4 w0 n6 ]( p+ Xกียุล//ก็น่ารักดีอ่ะ -////-
: y  E1 z1 R+ R, _& w6 h1 pทิวา//จริงอ่ะ# m* [$ _* |, ]1 a: y
กียุล//อืม  -////-  งานเริ่มแล้ว เราไปกันเถอะ ทิวา  >///< (พูดคำว่าทิวาเบาๆแต่ทิวาได้ยิน)( ]/ c7 I) h; Z( C; J5 q  u6 \- W* H
ทิวาคิด//แหม....กียุลก็  >///<
! J0 ^9 A5 s5 e8 ?. F+ Vยูริ//คุณทิวาเป็นอะไรเจ้าค่ะ
" ~/ h2 t  W! v1 n; q# Qทิวา//เปล่า เปล่า ไม่มีหรอก

กลับไปยังรายบอร์ด