กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

มาต่อนิยายกันเมื่อพวกทิวาได้รับเชิญไปงานเลี้ยงของพวกกียุล

ทิวา//ว้าวววววว " ^  Q. g. m9 ?4 _. ~
เหมยฮัว//อะไรเหรออาทิวา
/ l  f& E$ W7 e! P4 i( [ทิวา//กียุลส่งบัตรมาชวนไปงานเลี้ยง+ a8 ]6 w  w5 J3 X" |3 ^
ทุกคนยกเว้นทิวา//จริงอะดีจัง0 L% Q4 O8 s% b! E
ทิวา//แต่ฉันไม่มีชุดต้องไปซื้อแล้ว เอ๋ะ?" P+ N3 m, I2 A$ k& ~) Q) a
ยูริ//อะไรเหรอเจ้าคะ? ทิวา5 \/ A( J, t0 R" E! D
ทิวา//กียุลส่งชุดชุดมาให้ทุกคนด้วย(รวยนะเนี่ย)
3 m( h5 S5 e( J5 L& D4 sเชิญคะ

โรซารี่ชะโงกหน้ามาดูชุดของตัวเอง เป็นชุดกระโปรงสีชมพู
% e* e* Y& z, y  {/ }( xโรซารี่คิด//น..น......น่าร้ากกกกก
5 M1 t( u, G) i3 Oเหมยฮัว//ชุดอั๊วก็สวยดีน่อ
# ]6 L2 N( n8 H# O, }7 Rยูริ//แล้วของยูริละเจ้าคะ เอ๊ะ นั่นไง สวยจังเจ้าค่ะ; [: k5 o3 C4 S/ I- ?
นาซิสซ่า//ฉันว่าชุดฉันสวยกว่าเยอะ ชิ, D! S, k+ _! R  E# U4 U
ทิวา//ไหนดูชุดนาซิสซ่าซิ สีเขียวหรอ อืม อืม ลายกิ้งก่าซะด้วย อิอิอิ+ |8 E$ ]* ?' z( K( {$ y- A7 B
นาซิสซ่า//ยัยทิวา!!!!!!!!!!!
$ F9 ?7 Z' f: G& Rโรซารี่//-..-; k5 o2 ^# Q7 T. Z1 r2 x
ยูริ//ทุกคนดูชุดของทิวาสิเจ้าคะ
0 y- p7 ]% j, N5 dไม่สนุกขออภัย**หัวตันอะจ้า

ทุกคนยกเว้นทิวา//โห สวยเกินเหตุ; @1 a0 a' O  z+ h
โรซารี่//คิด อยากได้บ้างอะ  o////o

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-5-9 12:04 โดย tiwaandirin # [3 c0 e& b4 P0 q7 }% @1 Y

5 L8 W2 J4 w, U, I9 z0 C6 R3 `" Kเหมยฮัว//แล้วงานวันไหนน่อ3 i# A& d1 q. G0 p! P8 @
ทิวา//เอ๋ ดูก่อนนะ อาทิตย์หน้า6 J* f% e4 }" Y( X  G; A
ทุกคน//คิด อยากให้ถึงเร็วๆจัง
$ R) A; w3 u& sทุกคน//ไปลองชุดดีกว่า!!!!!% p( j& J7 v, G6 \% Z
แล้วเสียงโทรศัพท์ก็ดังขึ้น กริ้งงงงงง!!!!
  A# t  \% L0 Y( x" A, E- {8 oทิวา//ขอรับโทรศัพท์ก่อน สวัสดีคะ
  u- `1 t" C3 V& e1 A( b1 Q& R% b" B6 ^กียุล//ไงทิวาได้ของที่ฉันส่งไปให้หรือยัง
1 L- |( b& p! L& m& Cทิวา//อือได้แล้ว% {8 Q( L* {. U( i8 @6 e+ R+ k  T
กียุล//เวลางานอย่าไปสายละ ยัยลิงกัง& Z) q/ s, _+ t$ u, X4 \: f
ทิวา//รู้แล้วน่า อย่าพูดมากน่า
) q4 B/ g! X: ~- G# Sกียุล//แต่งตัวให้สวยๆละ2 R  e* k( d4 \: U/ c0 F
ทิวา//..............6 w- y4 j& b/ A% ^+ q& Z
ทุกคนยกเว้นทิวา//ว้าย!!!! ทิวาหน้าแดงแล้ว5 x3 @: \: U( V& P
ทิวา//จะบ้าเหรอ9 i' b# K; h8 n3 O0 i' t* ?
เชิญคะสมองตันแล้ว

ยูริ//อย่าเเซวทิวาเลยนะคะ
% |; o" x1 T6 [( E1 O8 d  t# j7 kทิวา//ยูริ
2 c9 m+ H0 M) {. V9 D" ~, e$ Eยูริ//เพราะยังไงทุกคนก็รู้กันอยู่เเล้วว่าทิวาชอบคุณกียุลเจ้าค่ะ. Z- N4 N. C" U2 f) I
ทุกคนยกเว้นทิวา//& a0 N) s4 B9 m4 ~
ทิวา//

ชุดโรซารี่
) C" |; k- d! n! \! y- t* @- l& m& p  f9 o" W4 }- \  |
ชุดเหมยฮัว
4 C+ o8 T- n' E: p$ K- `& v6 f$ v9 Y, e8 m+ h& T' j+ M8 \( _5 _
ชุดยูริ
. n1 ]5 A4 y8 Q' D" _# G( S( V/ m7 L
' L1 V$ n! s1 Z2 w' d+ e3 v0 nชุดนาซิสซ่า% J2 f+ g3 A& Y$ u# W% ~/ F

/ n8 Z. T7 ]' Y, S( u* E: rชุดทิวา7 S. U. D  k+ j3 V8 I: E; n  O

ทิวา//เอ้า แซวกันเข้าไป+ ~+ u* H2 s5 k; Z4 c4 T
ยูริ//โอ๋ๆ ฮิๆ

เมื่อถึงวันงาน    (เร็วมาก)
# e) J: j' [3 _, j6 eทิวา(ซึ่งคราวนี้มาตรงเวลา)//เป็นไงบ้างเหรอทุกคน...
! k: g! a6 Y/ R3 y+ Aฮอรัส//น่ารักดี แต่สู้คุณเหมยฮัวไม่ได้หรอก
; w. o. }) O; Iเหมยฮัว// O\\\\O; k: `5 F( M. Z6 ^; {
ดันเต้//ไม่ใช่ สู้กิ้งก่าไม่ได้ต่างหาก  A) I, }( W- T/ f6 N" x
นาซิสซ่า//ว้ากกกกกก!!!!(พ่นไฟ)0 c! E" A, i& M
อเล็กเซ่//คุณโรซารี่ต่างหาก& j& ]. S) W; k3 p# b
โรซารี่//แหมก็...U\\\\U* K/ V4 z  I4 m& V  d8 G
คริส//ยูริเหมือน เะจ้าหญิงใในกัปตัน @*&$()$%)_&(โลกส่วนตัวอ่านะ)
/ R. b4 U; K6 N% x+ ~ยููริ//#@%$^#&#&**
! [+ o3 `6 H) G: Gทิวา//ง่า~ยูริ0 F# P. p; ?+ k/ ?0 l# W* s6 C
กียุล//ชั้นว่าชุดน่ารักแต่คนใส่นี่ ฟ้ากับเหวชัดๆ  -\\\-% }$ ]. R0 B2 P
ทิวา//(ไม่ได้สังเกตว่ากียุลหน้าแดง)ว้าก!!!!!!!อีตาตี๋ขี้เก๊ก!!!!

ทิวา//ตัวเองเป็นคนส่งชุดไปให้แท้ๆ2 ~' ]. N4 p: e+ C
กียุล//แต่ก็ เอ่อ เอ่อ น่ารักดี
& m4 W( X; M3 v  f, \; ]/ tทิวา//เอ๋ ...............................

ทิวา//นายพูดว่าอะไรนะ8 N3 F4 M+ Y2 {& B0 _
กียุล//ก็น่ารักดีอ่ะ -////-
( _( }( n0 L; n3 G6 sทิวา//จริงอ่ะ
5 i4 P: ^$ y6 E; l; }" [8 rกียุล//อืม  -////-  งานเริ่มแล้ว เราไปกันเถอะ ทิวา  >///< (พูดคำว่าทิวาเบาๆแต่ทิวาได้ยิน)
5 e6 O+ c0 k6 x" w# p, b( |* ^ทิวาคิด//แหม....กียุลก็  >///<. Z' |$ O9 D/ T  V7 ]/ ]
ยูริ//คุณทิวาเป็นอะไรเจ้าค่ะ) V$ M3 _2 o' [9 r1 {( M
ทิวา//เปล่า เปล่า ไม่มีหรอก

กลับไปยังรายบอร์ด