กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

มาต่อนิยายกันเมื่อพวกทิวาได้รับเชิญไปงานเลี้ยงของพวกกียุล

ทิวา//ว้าวววววว 0 ?" |; E5 D- }# p8 }2 C. R& ~
เหมยฮัว//อะไรเหรออาทิวา
, }& K) p" U- [ทิวา//กียุลส่งบัตรมาชวนไปงานเลี้ยง
0 c" D* g5 a; Y( M* `ทุกคนยกเว้นทิวา//จริงอะดีจัง
" t. b9 v. r& Rทิวา//แต่ฉันไม่มีชุดต้องไปซื้อแล้ว เอ๋ะ?
# J  e1 W: A$ U6 Y: p3 r% rยูริ//อะไรเหรอเจ้าคะ? ทิวา
2 ~. c& @1 [3 W3 ]4 c. O& Y9 cทิวา//กียุลส่งชุดชุดมาให้ทุกคนด้วย(รวยนะเนี่ย)
4 Q; D3 G/ Z* O  l" ~' kเชิญคะ

โรซารี่ชะโงกหน้ามาดูชุดของตัวเอง เป็นชุดกระโปรงสีชมพู* P  V/ e  T" M4 l; N# t/ h
โรซารี่คิด//น..น......น่าร้ากกกกก * B0 o+ }# w1 @, ?' g/ a$ [8 ]
เหมยฮัว//ชุดอั๊วก็สวยดีน่อ. z( ^2 `# X4 [( c% K
ยูริ//แล้วของยูริละเจ้าคะ เอ๊ะ นั่นไง สวยจังเจ้าค่ะ0 p2 d  w( g9 o- {
นาซิสซ่า//ฉันว่าชุดฉันสวยกว่าเยอะ ชิ
- m- h9 \0 g, o0 v, U% ^ทิวา//ไหนดูชุดนาซิสซ่าซิ สีเขียวหรอ อืม อืม ลายกิ้งก่าซะด้วย อิอิอิ
& @5 \/ C& X5 x# f* d* Pนาซิสซ่า//ยัยทิวา!!!!!!!!!!!6 h! w! I6 |) k) J
โรซารี่//-..-
8 F4 `' }/ u$ X: wยูริ//ทุกคนดูชุดของทิวาสิเจ้าคะ
- v" H9 U; D4 [/ k" [, r  eไม่สนุกขออภัย**หัวตันอะจ้า

ทุกคนยกเว้นทิวา//โห สวยเกินเหตุ- F6 s# f+ L6 K# H5 R3 H
โรซารี่//คิด อยากได้บ้างอะ  o////o

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-5-9 12:04 โดย tiwaandirin , m5 _) q# ]. ?9 f- I4 O

1 J8 N& I% p$ d! @เหมยฮัว//แล้วงานวันไหนน่อ8 @9 l4 r0 b1 o( D- A
ทิวา//เอ๋ ดูก่อนนะ อาทิตย์หน้า4 ~8 \, U0 j$ s: l' D: @$ i9 B6 H% G
ทุกคน//คิด อยากให้ถึงเร็วๆจัง$ X1 z0 w& M3 }) v4 {
ทุกคน//ไปลองชุดดีกว่า!!!!!0 R9 w6 ~% `4 ^
แล้วเสียงโทรศัพท์ก็ดังขึ้น กริ้งงงงงง!!!!
; B( ~+ r8 j) y  zทิวา//ขอรับโทรศัพท์ก่อน สวัสดีคะ
1 k/ N- @4 T' D/ A* Y3 mกียุล//ไงทิวาได้ของที่ฉันส่งไปให้หรือยัง1 X6 E1 X) m/ j7 x, P7 C* z, x! Z
ทิวา//อือได้แล้ว
3 s+ x8 S3 Z& A, D( G, }กียุล//เวลางานอย่าไปสายละ ยัยลิงกัง- A* j9 G3 f, |# J+ t) f9 U
ทิวา//รู้แล้วน่า อย่าพูดมากน่า
% }5 j* R1 \- J9 E5 [) mกียุล//แต่งตัวให้สวยๆละ3 j6 `- v- o9 e; Y9 R
ทิวา//..............! o- a! E  t5 F6 y  Y- p: B, f
ทุกคนยกเว้นทิวา//ว้าย!!!! ทิวาหน้าแดงแล้ว
! w  D2 H2 k8 g, q; w8 Y" ^ทิวา//จะบ้าเหรอ" V! K5 B/ u9 V' V0 h
เชิญคะสมองตันแล้ว

ยูริ//อย่าเเซวทิวาเลยนะคะ
, |' f  Y9 e  Z1 d2 T# Hทิวา//ยูริ8 z1 U, [+ N/ t( q- I* }9 O
ยูริ//เพราะยังไงทุกคนก็รู้กันอยู่เเล้วว่าทิวาชอบคุณกียุลเจ้าค่ะ1 T% f0 [: _2 t0 a; Z
ทุกคนยกเว้นทิวา//
) C# _3 x" x% Q7 K/ G5 R; _, mทิวา//

ชุดโรซารี่2 S  r$ K9 x0 N9 b: [, T
# m( x" M' h5 u/ ^9 j0 ^4 {1 k
ชุดเหมยฮัว
% U; d/ g; N5 X
1 F6 w0 S/ @. |5 ?& Kชุดยูริ+ M5 R% G- _% P# @
7 n2 C  I# S1 W9 j* n. f- D  b
ชุดนาซิสซ่า- O6 b# d8 v! z" v7 L+ P/ K) |
/ h# p& m6 u* `' [2 u! n% q
ชุดทิวา
+ R! z, H" k( f6 s& d; d+ i& l

ทิวา//เอ้า แซวกันเข้าไป% i( J+ u0 `4 r2 m
ยูริ//โอ๋ๆ ฮิๆ

เมื่อถึงวันงาน    (เร็วมาก)
! ]+ w8 e, w5 {/ ?2 R' R  D2 k5 Wทิวา(ซึ่งคราวนี้มาตรงเวลา)//เป็นไงบ้างเหรอทุกคน...0 C. ^" I4 h. ?
ฮอรัส//น่ารักดี แต่สู้คุณเหมยฮัวไม่ได้หรอก
9 V8 D- j! w0 `1 ?# wเหมยฮัว// O\\\\O, G0 J, j" D" ]
ดันเต้//ไม่ใช่ สู้กิ้งก่าไม่ได้ต่างหาก6 y3 H! Z' ?4 N8 P# R/ Q# o( O
นาซิสซ่า//ว้ากกกกกก!!!!(พ่นไฟ)
$ A8 k' @5 `$ t# \/ e3 uอเล็กเซ่//คุณโรซารี่ต่างหาก
8 _- Y9 x" k* }7 X4 X6 s9 Z& u" Lโรซารี่//แหมก็...U\\\\U4 h+ b0 Z; Z$ X0 }0 M' S8 y
คริส//ยูริเหมือน เะจ้าหญิงใในกัปตัน @*&$()$%)_&(โลกส่วนตัวอ่านะ)
0 Z' H( l9 L% B) h1 X- Dยููริ//#@%$^#&#&**   L8 c  Q6 P  ?6 c2 B; }3 O
ทิวา//ง่า~ยูริ& g; I8 f! H1 ?9 O6 I
กียุล//ชั้นว่าชุดน่ารักแต่คนใส่นี่ ฟ้ากับเหวชัดๆ  -\\\-1 ?, F* h2 u1 u5 Y! a
ทิวา//(ไม่ได้สังเกตว่ากียุลหน้าแดง)ว้าก!!!!!!!อีตาตี๋ขี้เก๊ก!!!!

ทิวา//ตัวเองเป็นคนส่งชุดไปให้แท้ๆ
: G2 H! Y0 p# V2 C  c% ~กียุล//แต่ก็ เอ่อ เอ่อ น่ารักดี( x  W+ i, P0 _& L' {
ทิวา//เอ๋ ...............................

ทิวา//นายพูดว่าอะไรนะ4 f) U' e& A6 O
กียุล//ก็น่ารักดีอ่ะ -////-. v: B7 D0 D' t6 A( ^4 v) H
ทิวา//จริงอ่ะ
5 C# Y/ {3 q5 Y% \; \4 \- R* f8 Nกียุล//อืม  -////-  งานเริ่มแล้ว เราไปกันเถอะ ทิวา  >///< (พูดคำว่าทิวาเบาๆแต่ทิวาได้ยิน)
# z4 Z6 j8 \% j; x7 n# D7 Qทิวาคิด//แหม....กียุลก็  >///<
7 i$ C# A0 H; V+ h3 `ยูริ//คุณทิวาเป็นอะไรเจ้าค่ะ
: _# S# H& Z) U; K1 j5 a9 oทิวา//เปล่า เปล่า ไม่มีหรอก

กลับไปยังรายบอร์ด