กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

มาต่อนิยายกันเมื่อพวกทิวาได้รับเชิญไปงานเลี้ยงของพวกกียุล

ทิวา//ว้าวววววว
+ _# |3 d% F) J1 s: T# tเหมยฮัว//อะไรเหรออาทิวา
1 F. G; r1 N) w  F4 yทิวา//กียุลส่งบัตรมาชวนไปงานเลี้ยง
. w% o% T* a! c6 k9 mทุกคนยกเว้นทิวา//จริงอะดีจัง
/ j5 U- B& l1 P2 N5 Pทิวา//แต่ฉันไม่มีชุดต้องไปซื้อแล้ว เอ๋ะ?. I4 S0 h1 Q4 x  J% s- I- x
ยูริ//อะไรเหรอเจ้าคะ? ทิวา
6 D; ]5 A3 A9 j3 y0 i1 dทิวา//กียุลส่งชุดชุดมาให้ทุกคนด้วย(รวยนะเนี่ย)* o* O' S$ t, Z% g# B& u5 r" R
เชิญคะ

โรซารี่ชะโงกหน้ามาดูชุดของตัวเอง เป็นชุดกระโปรงสีชมพู5 P0 B7 s8 `5 O. j! x( N- @
โรซารี่คิด//น..น......น่าร้ากกกกก
, C4 e, r+ V" eเหมยฮัว//ชุดอั๊วก็สวยดีน่อ
9 E# U, r* J1 @7 S* ]6 W$ Z' Lยูริ//แล้วของยูริละเจ้าคะ เอ๊ะ นั่นไง สวยจังเจ้าค่ะ7 B2 _/ l% u1 m' P) \' K2 N: Z$ M% @
นาซิสซ่า//ฉันว่าชุดฉันสวยกว่าเยอะ ชิ+ |$ r, @* R7 J* x+ ]! @3 v" x6 P
ทิวา//ไหนดูชุดนาซิสซ่าซิ สีเขียวหรอ อืม อืม ลายกิ้งก่าซะด้วย อิอิอิ
+ @" H6 H3 i2 M- tนาซิสซ่า//ยัยทิวา!!!!!!!!!!!
% ~. ^% k' ]) ]6 G' i/ O9 wโรซารี่//-..-
, L- g# M, C* j5 D; w6 E  _( \8 C* iยูริ//ทุกคนดูชุดของทิวาสิเจ้าคะ
; o, H1 P; `, Hไม่สนุกขออภัย**หัวตันอะจ้า

ทุกคนยกเว้นทิวา//โห สวยเกินเหตุ
% m! w/ [8 E' kโรซารี่//คิด อยากได้บ้างอะ  o////o

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-5-9 12:04 โดย tiwaandirin
5 \7 h- T/ U/ E* k- e
( m+ c$ z4 R" Q+ K  i5 d& e+ Hเหมยฮัว//แล้วงานวันไหนน่อ& M3 Y. u3 Z! f" [1 P# R3 R) o
ทิวา//เอ๋ ดูก่อนนะ อาทิตย์หน้า
$ o8 f  E+ c' z% ]2 P3 E9 qทุกคน//คิด อยากให้ถึงเร็วๆจัง5 N" ^, E4 F2 I. }  ]6 ~, |2 L
ทุกคน//ไปลองชุดดีกว่า!!!!!
4 B& C9 h# q: K2 V' F) e" {+ aแล้วเสียงโทรศัพท์ก็ดังขึ้น กริ้งงงงงง!!!!' i/ _. M1 ^9 H
ทิวา//ขอรับโทรศัพท์ก่อน สวัสดีคะ
3 B0 J( Z/ X( b: l( Tกียุล//ไงทิวาได้ของที่ฉันส่งไปให้หรือยัง+ W9 I0 P0 S. \; E- C3 ]
ทิวา//อือได้แล้ว1 R1 E9 o9 `7 s% p2 _$ Q* _; M
กียุล//เวลางานอย่าไปสายละ ยัยลิงกัง
. ?1 n$ f) d0 g2 M0 |$ E; ~: Fทิวา//รู้แล้วน่า อย่าพูดมากน่า 5 t" n5 n+ d) Z; E  A) ?5 V0 U! z
กียุล//แต่งตัวให้สวยๆละ! j5 ?. Y9 o, c" h, |( j0 S
ทิวา//.............." n" w  i1 z% |0 n
ทุกคนยกเว้นทิวา//ว้าย!!!! ทิวาหน้าแดงแล้ว
0 v$ B& t- r3 ?8 F' k: Y: jทิวา//จะบ้าเหรอ6 ?, u  [  \: N/ n5 a
เชิญคะสมองตันแล้ว

ยูริ//อย่าเเซวทิวาเลยนะคะ
; o- r' j- ~' I. R& V0 l7 Yทิวา//ยูริ/ j/ M7 j$ |* c/ S+ A0 M9 {
ยูริ//เพราะยังไงทุกคนก็รู้กันอยู่เเล้วว่าทิวาชอบคุณกียุลเจ้าค่ะ, d6 e/ z9 L1 C& v5 v( g, r: L, [
ทุกคนยกเว้นทิวา//
4 x& d; L1 N8 M+ l+ sทิวา//

ชุดโรซารี่
& W4 u, l# q5 ?/ L/ Y' b6 P; _; n! Z
ชุดเหมยฮัว- \3 N& j* x0 X4 @9 ~

) T+ ^7 r. W, a/ ?  Gชุดยูริ7 {& `+ U) v$ M: o  a/ x+ B
! ]) d7 y1 r+ _6 {8 u
ชุดนาซิสซ่า
9 Y. w8 U- z) m5 L. r" z: s1 t$ ^0 X
ชุดทิวา, G1 l/ K: o$ r0 J

ทิวา//เอ้า แซวกันเข้าไป
- G& ]1 i5 t! V2 x2 aยูริ//โอ๋ๆ ฮิๆ

เมื่อถึงวันงาน    (เร็วมาก)0 U; D* p. @+ p4 I, `5 P& P
ทิวา(ซึ่งคราวนี้มาตรงเวลา)//เป็นไงบ้างเหรอทุกคน...) Z! A8 a) X% |3 M
ฮอรัส//น่ารักดี แต่สู้คุณเหมยฮัวไม่ได้หรอก* M! ~# |9 i$ g$ ?2 F1 h
เหมยฮัว// O\\\\O- Q: p$ L5 E5 S. k
ดันเต้//ไม่ใช่ สู้กิ้งก่าไม่ได้ต่างหาก
( Z3 \. {* o- ]. B4 @8 Z1 [9 Pนาซิสซ่า//ว้ากกกกกก!!!!(พ่นไฟ)
' S$ j4 E' [" Xอเล็กเซ่//คุณโรซารี่ต่างหาก
' U. a9 I  I' w9 Dโรซารี่//แหมก็...U\\\\U; W+ o4 B  w1 A+ m$ }- e
คริส//ยูริเหมือน เะจ้าหญิงใในกัปตัน @*&$()$%)_&(โลกส่วนตัวอ่านะ)0 k9 I' M5 w  M: L. U
ยููริ//#@%$^#&#&**
# V) F# f: h5 X2 d: Oทิวา//ง่า~ยูริ
# ?: ~) d6 [# ]+ S% @2 F& eกียุล//ชั้นว่าชุดน่ารักแต่คนใส่นี่ ฟ้ากับเหวชัดๆ  -\\\-- z- K& f2 u/ o9 _0 `
ทิวา//(ไม่ได้สังเกตว่ากียุลหน้าแดง)ว้าก!!!!!!!อีตาตี๋ขี้เก๊ก!!!!

ทิวา//ตัวเองเป็นคนส่งชุดไปให้แท้ๆ
$ d* J: ]* S; r/ g) w4 Yกียุล//แต่ก็ เอ่อ เอ่อ น่ารักดี9 a0 f. V6 c& r! O( g
ทิวา//เอ๋ ...............................

ทิวา//นายพูดว่าอะไรนะ
' L7 C: ~1 q! Q. X: N( }4 cกียุล//ก็น่ารักดีอ่ะ -////-2 p% k" ]& ~3 [4 s- o9 Z$ U/ D9 L
ทิวา//จริงอ่ะ% {- q& y* }0 R! i4 [9 Y+ r
กียุล//อืม  -////-  งานเริ่มแล้ว เราไปกันเถอะ ทิวา  >///< (พูดคำว่าทิวาเบาๆแต่ทิวาได้ยิน)
' M" k; M$ }9 e2 V6 K: K. |ทิวาคิด//แหม....กียุลก็  >///<2 {/ S1 _3 \- ^& {  ?# H
ยูริ//คุณทิวาเป็นอะไรเจ้าค่ะ
+ l( O# d$ l( [ทิวา//เปล่า เปล่า ไม่มีหรอก

กลับไปยังรายบอร์ด