กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

มาต่อนิยายกันเมื่อพวกทิวาได้รับเชิญไปงานเลี้ยงของพวกกียุล

ทิวา//ว้าวววววว
. f: l" I+ {/ p# _% |2 J! Wเหมยฮัว//อะไรเหรออาทิวา
) O$ F# L# Q+ |$ h! K# ?ทิวา//กียุลส่งบัตรมาชวนไปงานเลี้ยง( }: Z6 Z3 |! B2 ]: N( O
ทุกคนยกเว้นทิวา//จริงอะดีจัง1 w( {- k* x! x9 X
ทิวา//แต่ฉันไม่มีชุดต้องไปซื้อแล้ว เอ๋ะ?4 l8 \+ }# h5 K- M1 S9 \! G
ยูริ//อะไรเหรอเจ้าคะ? ทิวา
+ ]$ R5 N# G! t" E6 @, h2 Wทิวา//กียุลส่งชุดชุดมาให้ทุกคนด้วย(รวยนะเนี่ย)
& U' H7 \& V# `เชิญคะ

โรซารี่ชะโงกหน้ามาดูชุดของตัวเอง เป็นชุดกระโปรงสีชมพู) O" ?# C$ h& h; t1 T4 |; {
โรซารี่คิด//น..น......น่าร้ากกกกก & ?8 R( I1 f! q0 I3 x
เหมยฮัว//ชุดอั๊วก็สวยดีน่อ
* g- [6 q9 y' \. e4 |* hยูริ//แล้วของยูริละเจ้าคะ เอ๊ะ นั่นไง สวยจังเจ้าค่ะ# P% n/ ^- Q' z: Y. z" D
นาซิสซ่า//ฉันว่าชุดฉันสวยกว่าเยอะ ชิ
- v8 X# j  E7 ]" P4 e$ ?8 h+ U4 Vทิวา//ไหนดูชุดนาซิสซ่าซิ สีเขียวหรอ อืม อืม ลายกิ้งก่าซะด้วย อิอิอิ/ f* X$ o( l! L- f/ R
นาซิสซ่า//ยัยทิวา!!!!!!!!!!!$ `9 \- o: W( `  s) `
โรซารี่//-..-. n& u+ d' Y" _' |0 l7 n
ยูริ//ทุกคนดูชุดของทิวาสิเจ้าคะ
5 i* ?0 T- W& r+ kไม่สนุกขออภัย**หัวตันอะจ้า

ทุกคนยกเว้นทิวา//โห สวยเกินเหตุ3 X0 w: o+ O3 ~' l' k, x! M
โรซารี่//คิด อยากได้บ้างอะ  o////o

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-5-9 12:04 โดย tiwaandirin
3 N4 o, V% U+ @5 s7 {* j
+ W/ l, J  y5 d+ R+ U) oเหมยฮัว//แล้วงานวันไหนน่อ
3 H, R$ w" B( E8 _- ~ทิวา//เอ๋ ดูก่อนนะ อาทิตย์หน้า4 b  t2 C" a& k4 x1 J3 ]( h
ทุกคน//คิด อยากให้ถึงเร็วๆจัง7 ?$ `, N0 v& U
ทุกคน//ไปลองชุดดีกว่า!!!!!
( G  f- g3 W4 A, ?- k' A) jแล้วเสียงโทรศัพท์ก็ดังขึ้น กริ้งงงงงง!!!!
  }# d* T  }% |8 t2 Xทิวา//ขอรับโทรศัพท์ก่อน สวัสดีคะ
/ N- K! L* D" [+ U  C/ Uกียุล//ไงทิวาได้ของที่ฉันส่งไปให้หรือยัง
" F1 L  M, Q3 @4 f  m- tทิวา//อือได้แล้ว: L. T( V% V; x( l$ b- J
กียุล//เวลางานอย่าไปสายละ ยัยลิงกัง
$ t: \% i6 c" h5 r. B& d1 dทิวา//รู้แล้วน่า อย่าพูดมากน่า
% n* i% c( W4 S# |3 f5 ^2 i  e7 \กียุล//แต่งตัวให้สวยๆละ  I# i2 j! V# {# _, i1 _: P
ทิวา//..............
0 E2 j6 {5 R& `& Vทุกคนยกเว้นทิวา//ว้าย!!!! ทิวาหน้าแดงแล้ว
" ^% o/ U! a& R4 A2 q9 sทิวา//จะบ้าเหรอ0 ~$ q- W$ g% j2 q
เชิญคะสมองตันแล้ว

ยูริ//อย่าเเซวทิวาเลยนะคะ
& T- Q+ k" Y. c, N+ F/ x+ J$ Pทิวา//ยูริ: S/ e! B3 ~4 R! U: `, \6 ~
ยูริ//เพราะยังไงทุกคนก็รู้กันอยู่เเล้วว่าทิวาชอบคุณกียุลเจ้าค่ะ
. I, A8 ~. j! C3 J) }, O% u! I7 U- Wทุกคนยกเว้นทิวา//) x+ O$ s1 ~- ]) u8 }/ ~% l$ ?
ทิวา//

ชุดโรซารี่4 X) {! r- w! M

! u8 Y7 y# L7 r& jชุดเหมยฮัว
; [( E( c/ K5 I$ k
. k" Q0 }8 ?1 B0 G6 k  r7 Hชุดยูริ
! T' }% W' H6 A) ~* W9 F
4 N8 c7 \4 F5 F% w* Kชุดนาซิสซ่า
8 V, G; q) L3 s2 S, ^( M( X1 T) v, G* ^6 H# z/ R0 I# M
ชุดทิวา* h- d8 Z( J' U9 J2 h; Z

ทิวา//เอ้า แซวกันเข้าไป% Y* O5 H2 L+ E% Q% q
ยูริ//โอ๋ๆ ฮิๆ

เมื่อถึงวันงาน    (เร็วมาก)
. I; \' f% S2 p; ~+ Tทิวา(ซึ่งคราวนี้มาตรงเวลา)//เป็นไงบ้างเหรอทุกคน...
; x5 V% n4 p% L+ W) f6 {ฮอรัส//น่ารักดี แต่สู้คุณเหมยฮัวไม่ได้หรอก" N6 X8 @1 V9 n  e/ C
เหมยฮัว// O\\\\O& _3 l% V( J6 C% B, L+ y
ดันเต้//ไม่ใช่ สู้กิ้งก่าไม่ได้ต่างหาก- f, S! d: G3 m0 K; O: p
นาซิสซ่า//ว้ากกกกกก!!!!(พ่นไฟ)/ n/ o. z  u' v) ?- E( ]
อเล็กเซ่//คุณโรซารี่ต่างหาก
, j6 o9 c" Q0 q, ?โรซารี่//แหมก็...U\\\\U9 L# i" r0 g+ H4 n) `. k! \7 W
คริส//ยูริเหมือน เะจ้าหญิงใในกัปตัน @*&$()$%)_&(โลกส่วนตัวอ่านะ). }, ^" N& V* x) h5 K+ C7 c
ยููริ//#@%$^#&#&**
+ o- K# K' D$ u' Tทิวา//ง่า~ยูริ2 y9 o$ K2 D$ p* A
กียุล//ชั้นว่าชุดน่ารักแต่คนใส่นี่ ฟ้ากับเหวชัดๆ  -\\\-( |) S1 T6 C& \& W' |
ทิวา//(ไม่ได้สังเกตว่ากียุลหน้าแดง)ว้าก!!!!!!!อีตาตี๋ขี้เก๊ก!!!!

ทิวา//ตัวเองเป็นคนส่งชุดไปให้แท้ๆ
4 |% m0 d  G8 P) d. sกียุล//แต่ก็ เอ่อ เอ่อ น่ารักดี
8 X5 ]- |/ F4 x/ Kทิวา//เอ๋ ...............................

ทิวา//นายพูดว่าอะไรนะ4 I/ v% z& C$ e9 d/ r. I
กียุล//ก็น่ารักดีอ่ะ -////-- @+ B- K0 S- u) J+ G/ E8 f) |
ทิวา//จริงอ่ะ
4 I$ ?- v. B9 b$ M7 Pกียุล//อืม  -////-  งานเริ่มแล้ว เราไปกันเถอะ ทิวา  >///< (พูดคำว่าทิวาเบาๆแต่ทิวาได้ยิน)! q- ^2 Y$ Q0 ]' g% b
ทิวาคิด//แหม....กียุลก็  >///<) k. S0 w+ Q# b% U  K6 q
ยูริ//คุณทิวาเป็นอะไรเจ้าค่ะ
8 Q: N; A- p7 {" Z2 _0 H3 A. Vทิวา//เปล่า เปล่า ไม่มีหรอก

กลับไปยังรายบอร์ด