กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

มาต่อนิยายกันเมื่อพวกทิวาได้รับเชิญไปงานเลี้ยงของพวกกียุล

ทิวา//ว้าวววววว
9 [% q6 v& A. A$ mเหมยฮัว//อะไรเหรออาทิวา8 @! R0 c* C/ \  a, y( M8 a
ทิวา//กียุลส่งบัตรมาชวนไปงานเลี้ยง
4 v8 C5 ]6 z3 ~9 J5 Z8 |ทุกคนยกเว้นทิวา//จริงอะดีจัง
# P( E) r2 L. R: U0 lทิวา//แต่ฉันไม่มีชุดต้องไปซื้อแล้ว เอ๋ะ?7 P6 Y+ X' S. e/ u* @6 q' e
ยูริ//อะไรเหรอเจ้าคะ? ทิวา. ]* z' r  S/ j0 |
ทิวา//กียุลส่งชุดชุดมาให้ทุกคนด้วย(รวยนะเนี่ย)
8 f7 c$ T$ y4 F; D- }เชิญคะ

โรซารี่ชะโงกหน้ามาดูชุดของตัวเอง เป็นชุดกระโปรงสีชมพู
: N5 b# `% J' ~" _- [- [8 V/ rโรซารี่คิด//น..น......น่าร้ากกกกก
$ M2 D2 Z6 a+ m( z: Uเหมยฮัว//ชุดอั๊วก็สวยดีน่อ* [9 l! j# \5 E  R) K+ |
ยูริ//แล้วของยูริละเจ้าคะ เอ๊ะ นั่นไง สวยจังเจ้าค่ะ
, d) K* T* b( P: u! g9 iนาซิสซ่า//ฉันว่าชุดฉันสวยกว่าเยอะ ชิ1 m( a2 M. K" Z/ b" k
ทิวา//ไหนดูชุดนาซิสซ่าซิ สีเขียวหรอ อืม อืม ลายกิ้งก่าซะด้วย อิอิอิ
; U( l! u, c" v7 K3 q! L5 T& q; Cนาซิสซ่า//ยัยทิวา!!!!!!!!!!!
  Z" j, r) i5 A! o$ A& r$ Aโรซารี่//-..-4 T* v) K+ k; O& O+ a* B
ยูริ//ทุกคนดูชุดของทิวาสิเจ้าคะ
8 M$ W. S5 G) i; X9 Qไม่สนุกขออภัย**หัวตันอะจ้า

ทุกคนยกเว้นทิวา//โห สวยเกินเหตุ9 H5 K- ^6 i% p6 M! J* W5 @/ Q
โรซารี่//คิด อยากได้บ้างอะ  o////o

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-5-9 12:04 โดย tiwaandirin
  F4 J+ ~* x- P
- L9 K9 `  c; P. \! A+ A$ hเหมยฮัว//แล้วงานวันไหนน่อ4 L/ x! I8 h* ~
ทิวา//เอ๋ ดูก่อนนะ อาทิตย์หน้า
& n( I, D& T0 k+ x% Q" R& ^4 xทุกคน//คิด อยากให้ถึงเร็วๆจัง. w7 ~# F# U& ]6 Q8 n. Z8 w: l
ทุกคน//ไปลองชุดดีกว่า!!!!!
  {) x% T) a. M' _แล้วเสียงโทรศัพท์ก็ดังขึ้น กริ้งงงงงง!!!!
, {4 `% R- {+ A5 kทิวา//ขอรับโทรศัพท์ก่อน สวัสดีคะ
5 f) e7 }6 Y! V$ v, x/ F) f9 Zกียุล//ไงทิวาได้ของที่ฉันส่งไปให้หรือยัง  D7 L! l/ {- g$ J7 B; y; _: s
ทิวา//อือได้แล้ว
" ?/ O  n4 |. q% b$ I8 j: Rกียุล//เวลางานอย่าไปสายละ ยัยลิงกัง1 u3 }! ~9 c2 t# D3 B  P
ทิวา//รู้แล้วน่า อย่าพูดมากน่า
% d8 P- _3 D7 \% F% V, Iกียุล//แต่งตัวให้สวยๆละ* i# z( u& z! V7 M9 ^5 G8 _
ทิวา//..............
7 J/ m2 z6 ^" X" T/ R% Kทุกคนยกเว้นทิวา//ว้าย!!!! ทิวาหน้าแดงแล้ว
7 z( D; k+ _8 B; N( Rทิวา//จะบ้าเหรอ
( }3 `6 t' h4 v  t) m+ j" M6 cเชิญคะสมองตันแล้ว

ยูริ//อย่าเเซวทิวาเลยนะคะ
" B0 r/ T! F  r. O3 M( Qทิวา//ยูริ$ e. g$ j2 N3 r; |. X: `" e- [
ยูริ//เพราะยังไงทุกคนก็รู้กันอยู่เเล้วว่าทิวาชอบคุณกียุลเจ้าค่ะ* ?9 n6 E& Y/ J( ^
ทุกคนยกเว้นทิวา//7 {$ z$ x- j4 J, A; u
ทิวา//

ชุดโรซารี่, s- d  V8 |/ R0 i5 b

5 `0 |) r# ^* u, u& b$ a5 Lชุดเหมยฮัว! h6 y# w% g& m& X' _
* t) x3 z; Z5 Y* d8 `, v
ชุดยูริ
5 t/ K0 {, r* B  p% J# z. x# \4 E
5 L4 G) j9 h0 G; b# dชุดนาซิสซ่า) H* D; \. I. E5 Q

( a* y- d* }) X& U2 O! cชุดทิวา! A$ w; O3 ?9 E/ M1 v# Q; c/ x. w7 c

ทิวา//เอ้า แซวกันเข้าไป
8 N# N. M' e( Qยูริ//โอ๋ๆ ฮิๆ

เมื่อถึงวันงาน    (เร็วมาก)
( r1 q8 v' n+ s3 iทิวา(ซึ่งคราวนี้มาตรงเวลา)//เป็นไงบ้างเหรอทุกคน...
" s, v4 I  L% t* f/ _ฮอรัส//น่ารักดี แต่สู้คุณเหมยฮัวไม่ได้หรอก6 L2 w" L) d* o5 B
เหมยฮัว// O\\\\O
, ]* D) `* B. M+ Pดันเต้//ไม่ใช่ สู้กิ้งก่าไม่ได้ต่างหาก7 `! }! F$ R! ~" p+ m
นาซิสซ่า//ว้ากกกกกก!!!!(พ่นไฟ)
, N# t. P! `+ |; V* K' yอเล็กเซ่//คุณโรซารี่ต่างหาก
/ X/ j- F, `/ j& Y" S& mโรซารี่//แหมก็...U\\\\U6 E2 b/ k; e! E  o$ r# R
คริส//ยูริเหมือน เะจ้าหญิงใในกัปตัน @*&$()$%)_&(โลกส่วนตัวอ่านะ)7 M" Y/ D# h7 K/ R# u
ยููริ//#@%$^#&#&** 1 w/ F& {9 d7 }, h2 f1 N
ทิวา//ง่า~ยูริ
! R# _7 f& _" ~0 D4 Pกียุล//ชั้นว่าชุดน่ารักแต่คนใส่นี่ ฟ้ากับเหวชัดๆ  -\\\-. o" Q. x2 o) S( k( [
ทิวา//(ไม่ได้สังเกตว่ากียุลหน้าแดง)ว้าก!!!!!!!อีตาตี๋ขี้เก๊ก!!!!

ทิวา//ตัวเองเป็นคนส่งชุดไปให้แท้ๆ
; a. c' |7 M7 Q7 p) {. `4 Kกียุล//แต่ก็ เอ่อ เอ่อ น่ารักดี' C1 H8 X5 I5 Y6 G( `# E* Y# Y) X
ทิวา//เอ๋ ...............................

ทิวา//นายพูดว่าอะไรนะ
" f9 B. ~$ Y0 Wกียุล//ก็น่ารักดีอ่ะ -////-4 o7 g5 g! j- E1 G# ~# t
ทิวา//จริงอ่ะ3 H, _$ U5 T3 O
กียุล//อืม  -////-  งานเริ่มแล้ว เราไปกันเถอะ ทิวา  >///< (พูดคำว่าทิวาเบาๆแต่ทิวาได้ยิน)
( F& E. q) J6 P+ L9 @8 zทิวาคิด//แหม....กียุลก็  >///<
* x( [& Q! B2 M6 W6 y9 d0 [6 `: [ยูริ//คุณทิวาเป็นอะไรเจ้าค่ะ8 K* Z% x1 h% s6 ~
ทิวา//เปล่า เปล่า ไม่มีหรอก

กลับไปยังรายบอร์ด