กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

มาต่อนิยายกันเมื่อพวกทิวาได้รับเชิญไปงานเลี้ยงของพวกกียุล

ทิวา//ว้าวววววว % _$ N: ]2 X# i! h+ ~* ?
เหมยฮัว//อะไรเหรออาทิวา) X7 g6 U$ |6 k( u  R2 Y+ ?" b
ทิวา//กียุลส่งบัตรมาชวนไปงานเลี้ยง: x+ d0 ^" h# g3 [/ x9 X
ทุกคนยกเว้นทิวา//จริงอะดีจัง
1 G( _- v$ j- v' @7 Qทิวา//แต่ฉันไม่มีชุดต้องไปซื้อแล้ว เอ๋ะ?
/ f, J/ _: ~. C& [) J% R5 V1 Pยูริ//อะไรเหรอเจ้าคะ? ทิวา8 L; T' ]% E1 R/ [
ทิวา//กียุลส่งชุดชุดมาให้ทุกคนด้วย(รวยนะเนี่ย)
# e/ v4 S! u2 uเชิญคะ

โรซารี่ชะโงกหน้ามาดูชุดของตัวเอง เป็นชุดกระโปรงสีชมพู
5 Z( M# E8 \9 e0 B6 vโรซารี่คิด//น..น......น่าร้ากกกกก
/ t& E, y4 ?. {; C( mเหมยฮัว//ชุดอั๊วก็สวยดีน่อ" j7 u7 I* T  _8 Q( x  q7 S
ยูริ//แล้วของยูริละเจ้าคะ เอ๊ะ นั่นไง สวยจังเจ้าค่ะ
7 Y- y; y( W! H/ W) y0 Dนาซิสซ่า//ฉันว่าชุดฉันสวยกว่าเยอะ ชิ2 R% c2 L+ M* p! F
ทิวา//ไหนดูชุดนาซิสซ่าซิ สีเขียวหรอ อืม อืม ลายกิ้งก่าซะด้วย อิอิอิ3 i3 Y( A* V5 t7 Q9 B
นาซิสซ่า//ยัยทิวา!!!!!!!!!!!
- w% L5 \& t$ G# n2 Oโรซารี่//-..-9 K' D2 N8 z& B% d
ยูริ//ทุกคนดูชุดของทิวาสิเจ้าคะ
4 [8 j# y. }/ d" r2 i' z% [ไม่สนุกขออภัย**หัวตันอะจ้า

ทุกคนยกเว้นทิวา//โห สวยเกินเหตุ( R  ]" {& j! C$ r6 b
โรซารี่//คิด อยากได้บ้างอะ  o////o

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-5-9 12:04 โดย tiwaandirin 8 |- M* d% `" B. K% p' q, v# T; S

1 i0 g5 p* ^  u+ a: |เหมยฮัว//แล้วงานวันไหนน่อ
4 x6 P" h: ?% m6 M6 d% C) ]ทิวา//เอ๋ ดูก่อนนะ อาทิตย์หน้า" n" a7 h; o0 Q
ทุกคน//คิด อยากให้ถึงเร็วๆจัง
7 X, r3 a$ K, X' w! D& \ทุกคน//ไปลองชุดดีกว่า!!!!!- G; ?& Z# u% J
แล้วเสียงโทรศัพท์ก็ดังขึ้น กริ้งงงงงง!!!!( A1 e8 {% A, i( {( j1 `, {
ทิวา//ขอรับโทรศัพท์ก่อน สวัสดีคะ
) S1 r: X1 A, W$ {6 mกียุล//ไงทิวาได้ของที่ฉันส่งไปให้หรือยัง
3 w3 c- X, P4 |% X+ ^  q5 W% xทิวา//อือได้แล้ว8 Y4 d! y7 ~+ F
กียุล//เวลางานอย่าไปสายละ ยัยลิงกัง3 E% q" L7 O4 i+ L; L' o
ทิวา//รู้แล้วน่า อย่าพูดมากน่า 3 g- l( n7 Y. l7 B: D1 t
กียุล//แต่งตัวให้สวยๆละ
5 n$ z( F& c8 q1 w5 I( vทิวา//..............
9 [: ]4 _# {5 l. r0 w, H) J! V9 Uทุกคนยกเว้นทิวา//ว้าย!!!! ทิวาหน้าแดงแล้ว! Q' e0 S, i5 k3 f% i; N
ทิวา//จะบ้าเหรอ
/ {4 {, d) F1 d( S* r% Z% k% ^เชิญคะสมองตันแล้ว

ยูริ//อย่าเเซวทิวาเลยนะคะ1 X- |8 I. F; c: g, s" M5 W7 v* z
ทิวา//ยูริ) p6 K- y7 o6 s& Z
ยูริ//เพราะยังไงทุกคนก็รู้กันอยู่เเล้วว่าทิวาชอบคุณกียุลเจ้าค่ะ; l2 T8 c: c/ l9 k; K4 R
ทุกคนยกเว้นทิวา//; K# u$ z' X9 @0 H" B% a" K/ P
ทิวา//

ชุดโรซารี่
! @% x) S6 \; ^, z4 Q  n
9 n8 {9 ~' J5 v  Q# fชุดเหมยฮัว
7 B2 s  r+ T  U) B1 G6 K
" `. J. I! m0 i3 Fชุดยูริ- t% z  _9 |# t6 c# ]
) }6 ^/ H, Z$ E; [7 V
ชุดนาซิสซ่า
* }3 y: H- ~( \: c1 s* h6 x/ t+ j. Z7 y# ^  S
ชุดทิวา8 _7 @$ v% }* n+ `4 C! @3 p

ทิวา//เอ้า แซวกันเข้าไป3 k2 r) a" W" j( H$ [
ยูริ//โอ๋ๆ ฮิๆ

เมื่อถึงวันงาน    (เร็วมาก)
: B; V- Q/ ?9 |* |- O0 t- l+ v( hทิวา(ซึ่งคราวนี้มาตรงเวลา)//เป็นไงบ้างเหรอทุกคน...
* L. b" ^6 V# I$ zฮอรัส//น่ารักดี แต่สู้คุณเหมยฮัวไม่ได้หรอก
: `; `7 s" N9 A" Y" V$ ?เหมยฮัว// O\\\\O
/ t5 W9 @! R* z  o1 a; y& d/ O/ Hดันเต้//ไม่ใช่ สู้กิ้งก่าไม่ได้ต่างหาก: p' e! Q+ v/ s# A7 \6 U. }" C  n+ f
นาซิสซ่า//ว้ากกกกกก!!!!(พ่นไฟ)
! g, J8 ]2 `7 d& Bอเล็กเซ่//คุณโรซารี่ต่างหาก: A/ s8 j" }' T! K
โรซารี่//แหมก็...U\\\\U
; Q" t' P  ^5 V, g) S  ?, l1 uคริส//ยูริเหมือน เะจ้าหญิงใในกัปตัน @*&$()$%)_&(โลกส่วนตัวอ่านะ)
$ e; z% `) m# m2 ]ยููริ//#@%$^#&#&**
: m6 d& n* `/ x: n1 T6 r. wทิวา//ง่า~ยูริ* D: ?5 @6 R: V
กียุล//ชั้นว่าชุดน่ารักแต่คนใส่นี่ ฟ้ากับเหวชัดๆ  -\\\-4 b3 U% v# n- R" O. [
ทิวา//(ไม่ได้สังเกตว่ากียุลหน้าแดง)ว้าก!!!!!!!อีตาตี๋ขี้เก๊ก!!!!

ทิวา//ตัวเองเป็นคนส่งชุดไปให้แท้ๆ$ F' Z2 j# c7 K5 p' l* ~2 A
กียุล//แต่ก็ เอ่อ เอ่อ น่ารักดี
" B0 U  b% X8 L' Qทิวา//เอ๋ ...............................

ทิวา//นายพูดว่าอะไรนะ
& |& O7 S  o% X- D5 O- `4 eกียุล//ก็น่ารักดีอ่ะ -////-
7 X$ s) X. [7 Q# S2 jทิวา//จริงอ่ะ
, L0 T! t# Y7 K7 B8 Vกียุล//อืม  -////-  งานเริ่มแล้ว เราไปกันเถอะ ทิวา  >///< (พูดคำว่าทิวาเบาๆแต่ทิวาได้ยิน)% M9 j5 s3 W" G5 F
ทิวาคิด//แหม....กียุลก็  >///<; C: e! I0 y: o* c4 K! T
ยูริ//คุณทิวาเป็นอะไรเจ้าค่ะ. z* t9 n! Q; p7 [3 p! L6 A6 s! I
ทิวา//เปล่า เปล่า ไม่มีหรอก

กลับไปยังรายบอร์ด