กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

มาต่อนิยายกันเมื่อพวกทิวาได้รับเชิญไปงานเลี้ยงของพวกกียุล

ทิวา//ว้าวววววว * ~- _9 h. B# f7 t
เหมยฮัว//อะไรเหรออาทิวา  E/ b$ l/ b2 }3 e' K$ w
ทิวา//กียุลส่งบัตรมาชวนไปงานเลี้ยง7 S  X) k: T4 b( Z; X( D9 e& a9 W' N
ทุกคนยกเว้นทิวา//จริงอะดีจัง% L) `/ s9 m* r& [0 v5 F' g. u4 H
ทิวา//แต่ฉันไม่มีชุดต้องไปซื้อแล้ว เอ๋ะ?
5 G9 F* F$ s. g3 iยูริ//อะไรเหรอเจ้าคะ? ทิวา
7 m- s' _7 }, T8 p2 P- J1 Aทิวา//กียุลส่งชุดชุดมาให้ทุกคนด้วย(รวยนะเนี่ย)" J( h1 }* m& ~7 e% e. i& W! z
เชิญคะ

โรซารี่ชะโงกหน้ามาดูชุดของตัวเอง เป็นชุดกระโปรงสีชมพู
* O2 Z8 A, `/ P: w& R1 Gโรซารี่คิด//น..น......น่าร้ากกกกก 4 o1 n$ K) i0 N3 J$ c: W
เหมยฮัว//ชุดอั๊วก็สวยดีน่อ
$ ]. `0 c2 T5 W: G; g# O, G0 Kยูริ//แล้วของยูริละเจ้าคะ เอ๊ะ นั่นไง สวยจังเจ้าค่ะ
% }2 ~  M) I7 u0 G# M3 d& U2 dนาซิสซ่า//ฉันว่าชุดฉันสวยกว่าเยอะ ชิ
4 x* q7 z1 \8 l/ Hทิวา//ไหนดูชุดนาซิสซ่าซิ สีเขียวหรอ อืม อืม ลายกิ้งก่าซะด้วย อิอิอิ
; n$ o7 u8 w1 L/ O6 t6 Sนาซิสซ่า//ยัยทิวา!!!!!!!!!!!3 a9 n- @9 a. B) h0 S
โรซารี่//-..-8 m7 ~: H  \5 F9 K9 v6 X+ R6 |
ยูริ//ทุกคนดูชุดของทิวาสิเจ้าคะ
$ [' p- S/ p7 i) M5 Vไม่สนุกขออภัย**หัวตันอะจ้า

ทุกคนยกเว้นทิวา//โห สวยเกินเหตุ; h6 \1 e2 S5 C* Q' @5 G
โรซารี่//คิด อยากได้บ้างอะ  o////o

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-5-9 12:04 โดย tiwaandirin ) O/ x( r9 {0 r+ ?: N9 ]& K
" J( g8 d3 k, R! ?
เหมยฮัว//แล้วงานวันไหนน่อ* P9 X/ r5 O2 h' J
ทิวา//เอ๋ ดูก่อนนะ อาทิตย์หน้า
8 N2 F' T; }8 k) r  n! Fทุกคน//คิด อยากให้ถึงเร็วๆจัง. P5 ?4 _( e% g( a
ทุกคน//ไปลองชุดดีกว่า!!!!!  \! S6 R" J: Z8 N+ \: B
แล้วเสียงโทรศัพท์ก็ดังขึ้น กริ้งงงงงง!!!!1 b9 L* k, w! u
ทิวา//ขอรับโทรศัพท์ก่อน สวัสดีคะ' J0 M9 K0 F& E" U* f" s! ~; N. k. c
กียุล//ไงทิวาได้ของที่ฉันส่งไปให้หรือยัง* n* O. q' l- R5 H
ทิวา//อือได้แล้ว
8 E; ^7 P! ]) T) p0 T" X+ ^/ iกียุล//เวลางานอย่าไปสายละ ยัยลิงกัง
4 H2 T1 `$ r* Z; }( Oทิวา//รู้แล้วน่า อย่าพูดมากน่า ' T& S3 J5 K# j3 o
กียุล//แต่งตัวให้สวยๆละ( Y+ M1 N: T2 O1 b7 {! J- m
ทิวา//..............1 t+ N' g& j% w9 ^; k) P
ทุกคนยกเว้นทิวา//ว้าย!!!! ทิวาหน้าแดงแล้ว9 M0 [! q; {8 y1 U
ทิวา//จะบ้าเหรอ
1 s: I9 f) h: K& S/ j5 c( Aเชิญคะสมองตันแล้ว

ยูริ//อย่าเเซวทิวาเลยนะคะ4 }1 J- Q" O' Y' ^6 m. X
ทิวา//ยูริ) v7 X; F+ R, Q
ยูริ//เพราะยังไงทุกคนก็รู้กันอยู่เเล้วว่าทิวาชอบคุณกียุลเจ้าค่ะ
- d$ D1 |0 y' O' X+ Kทุกคนยกเว้นทิวา//
8 T9 H6 Z9 W# fทิวา//

ชุดโรซารี่
0 h3 ^/ p9 ]% q% N7 P  k7 ?
: q* Q6 O/ c: a2 t+ Zชุดเหมยฮัว/ e  j- l8 a' [# ]
, l! Y- [+ `4 D8 A
ชุดยูริ; d! W- |# k$ D+ j  C$ {0 F
( i' H3 j8 Z* o  A7 h  x
ชุดนาซิสซ่า
& f5 s* O3 x0 n; Y" W3 y! I
0 G5 p1 C6 \# \ชุดทิวา, p( d2 U  @8 M) n: g! ~

ทิวา//เอ้า แซวกันเข้าไป1 V/ {/ ?2 J- r! o, p- p
ยูริ//โอ๋ๆ ฮิๆ

เมื่อถึงวันงาน    (เร็วมาก)$ k+ b" ^) @" M) q4 ]" d! k, b
ทิวา(ซึ่งคราวนี้มาตรงเวลา)//เป็นไงบ้างเหรอทุกคน...
- P$ Z  P1 a9 ~3 n0 J2 R+ oฮอรัส//น่ารักดี แต่สู้คุณเหมยฮัวไม่ได้หรอก( i: u/ C+ `* I5 {1 ?
เหมยฮัว// O\\\\O* a4 }4 Y1 m. h2 J8 R* \, r
ดันเต้//ไม่ใช่ สู้กิ้งก่าไม่ได้ต่างหาก
3 n! b. Z8 L7 {! G! {นาซิสซ่า//ว้ากกกกกก!!!!(พ่นไฟ)4 L4 F* B; E! ]8 Y/ f
อเล็กเซ่//คุณโรซารี่ต่างหาก
2 N0 ~, b$ w. m8 U& V2 @โรซารี่//แหมก็...U\\\\U
8 p% \( g5 C3 U; q9 J; Z  C& pคริส//ยูริเหมือน เะจ้าหญิงใในกัปตัน @*&$()$%)_&(โลกส่วนตัวอ่านะ)
& }4 B; b0 x8 \4 h6 k0 P9 C( Yยููริ//#@%$^#&#&** & E  v: U/ @$ a9 ~
ทิวา//ง่า~ยูริ
0 Q* a' A8 l: C( aกียุล//ชั้นว่าชุดน่ารักแต่คนใส่นี่ ฟ้ากับเหวชัดๆ  -\\\-' l. h$ L: b1 S' `/ V+ [
ทิวา//(ไม่ได้สังเกตว่ากียุลหน้าแดง)ว้าก!!!!!!!อีตาตี๋ขี้เก๊ก!!!!

ทิวา//ตัวเองเป็นคนส่งชุดไปให้แท้ๆ
$ ~* q) m4 R; f0 Y1 ~. O! dกียุล//แต่ก็ เอ่อ เอ่อ น่ารักดี- F2 t0 l0 Y0 j
ทิวา//เอ๋ ...............................

ทิวา//นายพูดว่าอะไรนะ
  ^) P0 a8 p1 `5 D' Lกียุล//ก็น่ารักดีอ่ะ -////-# C  \1 ~& I) g
ทิวา//จริงอ่ะ
4 I. r3 g& `( w' G- B# h  yกียุล//อืม  -////-  งานเริ่มแล้ว เราไปกันเถอะ ทิวา  >///< (พูดคำว่าทิวาเบาๆแต่ทิวาได้ยิน)- `& j9 n8 [0 e7 |1 }
ทิวาคิด//แหม....กียุลก็  >///<
7 N& ~8 |. k+ c, ^2 n3 Oยูริ//คุณทิวาเป็นอะไรเจ้าค่ะ
: V7 V# S: f! y3 M- K! e) kทิวา//เปล่า เปล่า ไม่มีหรอก

กลับไปยังรายบอร์ด