กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

มาต่อนิยายกันเมื่อพวกทิวาได้รับเชิญไปงานเลี้ยงของพวกกียุล

ทิวา//ว้าวววววว 5 a+ U! _+ n9 `& H7 s
เหมยฮัว//อะไรเหรออาทิวา# P. b% [* O# A/ p5 k# y) \
ทิวา//กียุลส่งบัตรมาชวนไปงานเลี้ยง* k; l" _0 y. r  B0 D: Q2 ]
ทุกคนยกเว้นทิวา//จริงอะดีจัง* ?) D" V0 d; v/ r5 G
ทิวา//แต่ฉันไม่มีชุดต้องไปซื้อแล้ว เอ๋ะ?, d3 i* O  w3 z: n# ^* k
ยูริ//อะไรเหรอเจ้าคะ? ทิวา
8 f( z" J0 Q8 O- i7 Vทิวา//กียุลส่งชุดชุดมาให้ทุกคนด้วย(รวยนะเนี่ย)
8 U0 r7 y& [0 s  Kเชิญคะ

โรซารี่ชะโงกหน้ามาดูชุดของตัวเอง เป็นชุดกระโปรงสีชมพู# p5 B: I8 L9 N6 u6 A
โรซารี่คิด//น..น......น่าร้ากกกกก ; a9 @+ q$ F# d
เหมยฮัว//ชุดอั๊วก็สวยดีน่อ9 @% ^1 Y" B3 b# I& U$ }
ยูริ//แล้วของยูริละเจ้าคะ เอ๊ะ นั่นไง สวยจังเจ้าค่ะ0 T4 [4 c1 G9 J& `" n" S
นาซิสซ่า//ฉันว่าชุดฉันสวยกว่าเยอะ ชิ
0 j2 J: K( n/ _! ?ทิวา//ไหนดูชุดนาซิสซ่าซิ สีเขียวหรอ อืม อืม ลายกิ้งก่าซะด้วย อิอิอิ
4 j% S1 ?% o/ k5 p  c/ ~นาซิสซ่า//ยัยทิวา!!!!!!!!!!!3 x: E' M6 t: j% Z" B  F
โรซารี่//-..-
# w6 E7 j  z* b4 _4 pยูริ//ทุกคนดูชุดของทิวาสิเจ้าคะ, [. L- {; E3 G
ไม่สนุกขออภัย**หัวตันอะจ้า

ทุกคนยกเว้นทิวา//โห สวยเกินเหตุ
* P# J# T% |6 Xโรซารี่//คิด อยากได้บ้างอะ  o////o

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-5-9 12:04 โดย tiwaandirin
6 f2 I2 i7 Q" \) T2 X
8 c. p' O* {5 s3 Bเหมยฮัว//แล้วงานวันไหนน่อ
6 n8 ^$ s5 |& Wทิวา//เอ๋ ดูก่อนนะ อาทิตย์หน้า* U$ r! K) }, @+ g8 z, {4 _& S* v
ทุกคน//คิด อยากให้ถึงเร็วๆจัง, t, k  K& n3 Z6 G( q8 l
ทุกคน//ไปลองชุดดีกว่า!!!!!9 i& {% w  |* [4 f0 {# z
แล้วเสียงโทรศัพท์ก็ดังขึ้น กริ้งงงงงง!!!!* c4 r$ `) m/ |  h5 ?
ทิวา//ขอรับโทรศัพท์ก่อน สวัสดีคะ  D* }8 k, w1 k! L, m0 ]7 l) |- t
กียุล//ไงทิวาได้ของที่ฉันส่งไปให้หรือยัง* c" ~, M3 l; g0 ?1 M/ m  Z( t4 a
ทิวา//อือได้แล้ว3 N$ I0 ]! f' t8 L5 K
กียุล//เวลางานอย่าไปสายละ ยัยลิงกัง2 @3 ]  T) s8 ]4 D8 p
ทิวา//รู้แล้วน่า อย่าพูดมากน่า . e  h2 K0 Y2 P' w" S( r& r
กียุล//แต่งตัวให้สวยๆละ" V, J5 h( {$ O) @! C! Q" a
ทิวา//..............( }* i( G5 D+ Q9 M" g* N! e
ทุกคนยกเว้นทิวา//ว้าย!!!! ทิวาหน้าแดงแล้ว! n# x+ o9 Z- p, ^) H% {
ทิวา//จะบ้าเหรอ
. f/ X% b* n* b# tเชิญคะสมองตันแล้ว

ยูริ//อย่าเเซวทิวาเลยนะคะ1 n" ^, u" p* N: ]) k
ทิวา//ยูริ
3 B9 T0 J; E3 Dยูริ//เพราะยังไงทุกคนก็รู้กันอยู่เเล้วว่าทิวาชอบคุณกียุลเจ้าค่ะ; |* p9 T# [/ i! L1 d+ J
ทุกคนยกเว้นทิวา/// e+ X; o) I. |* a& n6 [; \
ทิวา//

ชุดโรซารี่% }( L/ X2 J7 S7 L" e6 x7 ^% k
# P$ H5 C( N9 T; k2 B- S' @! E
ชุดเหมยฮัว
! i" G! C' W! l8 L, a4 v' f- x4 @
1 V- L( B5 H# Y1 u$ Rชุดยูริ
% {% l0 z. W- X# K0 I0 u0 m" G3 w3 u3 G: H* l6 G1 c
ชุดนาซิสซ่า: k7 O2 Z1 c. J) Q! F* K, h

0 U! O( y; L+ `! \- W2 Eชุดทิวา/ P3 ]  ^5 [- j" W3 d

ทิวา//เอ้า แซวกันเข้าไป
7 Q2 }  R, l7 Q4 U) V/ ?ยูริ//โอ๋ๆ ฮิๆ

เมื่อถึงวันงาน    (เร็วมาก)* D# s5 I) n- ]; i$ P: u$ j4 l
ทิวา(ซึ่งคราวนี้มาตรงเวลา)//เป็นไงบ้างเหรอทุกคน...
: w- E4 n# p: I* q) [: nฮอรัส//น่ารักดี แต่สู้คุณเหมยฮัวไม่ได้หรอก. a  ]* p8 A2 A  Y% f
เหมยฮัว// O\\\\O
1 n+ D+ u( K) ]- ^* G) oดันเต้//ไม่ใช่ สู้กิ้งก่าไม่ได้ต่างหาก
- s8 l8 W+ b( D. Oนาซิสซ่า//ว้ากกกกกก!!!!(พ่นไฟ)# m9 x7 ^3 X7 j( I, ?2 d
อเล็กเซ่//คุณโรซารี่ต่างหาก
1 d( i, F# i+ f: iโรซารี่//แหมก็...U\\\\U
" w: y+ b0 T, h$ d4 H' Bคริส//ยูริเหมือน เะจ้าหญิงใในกัปตัน @*&$()$%)_&(โลกส่วนตัวอ่านะ)
: B4 u) T  V! X' u, ^- ^1 zยููริ//#@%$^#&#&**
6 e1 Y3 c1 _- ~+ t3 l( O5 _ทิวา//ง่า~ยูริ  B1 @6 _+ g! T/ Y6 [, m
กียุล//ชั้นว่าชุดน่ารักแต่คนใส่นี่ ฟ้ากับเหวชัดๆ  -\\\-
6 m: {/ a0 z+ U% a: F) l- bทิวา//(ไม่ได้สังเกตว่ากียุลหน้าแดง)ว้าก!!!!!!!อีตาตี๋ขี้เก๊ก!!!!

ทิวา//ตัวเองเป็นคนส่งชุดไปให้แท้ๆ! m! U, R, b0 }0 ^; Y" Y
กียุล//แต่ก็ เอ่อ เอ่อ น่ารักดี9 {- r% D2 J+ U9 N
ทิวา//เอ๋ ...............................

ทิวา//นายพูดว่าอะไรนะ9 X# [1 {1 {* k3 i' T, j) @
กียุล//ก็น่ารักดีอ่ะ -////-: {- j! ^4 \$ ?. m
ทิวา//จริงอ่ะ: @; j- u) ]1 ]
กียุล//อืม  -////-  งานเริ่มแล้ว เราไปกันเถอะ ทิวา  >///< (พูดคำว่าทิวาเบาๆแต่ทิวาได้ยิน)
0 s2 q, Y. ]% rทิวาคิด//แหม....กียุลก็  >///<) _6 {5 M4 h3 u: B9 z3 Z3 p
ยูริ//คุณทิวาเป็นอะไรเจ้าค่ะ
5 e: I4 g8 w8 ^ทิวา//เปล่า เปล่า ไม่มีหรอก

กลับไปยังรายบอร์ด