กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

มาต่อนิยายกันเมื่อพวกทิวาได้รับเชิญไปงานเลี้ยงของพวกกียุล

ทิวา//ว้าวววววว
5 z/ i; L3 E, e/ \, [5 Nเหมยฮัว//อะไรเหรออาทิวา
  _0 D) N7 w& Y5 Iทิวา//กียุลส่งบัตรมาชวนไปงานเลี้ยง
. I& W4 k9 o( t' pทุกคนยกเว้นทิวา//จริงอะดีจัง0 f3 A# k) A# |. F, W
ทิวา//แต่ฉันไม่มีชุดต้องไปซื้อแล้ว เอ๋ะ?
- a4 \, Z" d. n: x4 Eยูริ//อะไรเหรอเจ้าคะ? ทิวา% T9 t# v* a. M+ z: F
ทิวา//กียุลส่งชุดชุดมาให้ทุกคนด้วย(รวยนะเนี่ย)8 I  K8 j: Z' G8 e7 t
เชิญคะ

โรซารี่ชะโงกหน้ามาดูชุดของตัวเอง เป็นชุดกระโปรงสีชมพู
) N" g6 X4 N/ p" y3 e( `โรซารี่คิด//น..น......น่าร้ากกกกก
9 j  s$ V- d  w% ~เหมยฮัว//ชุดอั๊วก็สวยดีน่อ& F+ b- k5 V  c, F+ T; U
ยูริ//แล้วของยูริละเจ้าคะ เอ๊ะ นั่นไง สวยจังเจ้าค่ะ, p4 [4 U# G" Y" {9 X, q
นาซิสซ่า//ฉันว่าชุดฉันสวยกว่าเยอะ ชิ
+ q3 Z3 s: |% t0 Z0 c5 R) Bทิวา//ไหนดูชุดนาซิสซ่าซิ สีเขียวหรอ อืม อืม ลายกิ้งก่าซะด้วย อิอิอิ
4 ?) t5 R" g% uนาซิสซ่า//ยัยทิวา!!!!!!!!!!!$ s. g8 s; x) `+ _3 B1 h+ h
โรซารี่//-..-/ }7 y9 v- _+ E. o
ยูริ//ทุกคนดูชุดของทิวาสิเจ้าคะ. [7 i% B( D& _$ Y8 n* Y
ไม่สนุกขออภัย**หัวตันอะจ้า

ทุกคนยกเว้นทิวา//โห สวยเกินเหตุ
. `$ o8 e. q' N6 l6 e* Zโรซารี่//คิด อยากได้บ้างอะ  o////o

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-5-9 12:04 โดย tiwaandirin
3 z% W  x$ {/ `+ K. L6 o! E- ]+ X7 A
& j! ?/ L; {! fเหมยฮัว//แล้วงานวันไหนน่อ0 \* a  `$ W2 k0 ^
ทิวา//เอ๋ ดูก่อนนะ อาทิตย์หน้า
* {! @3 Q7 E* o" x. r0 g) jทุกคน//คิด อยากให้ถึงเร็วๆจัง" q' K! ?0 q  P( Y1 \
ทุกคน//ไปลองชุดดีกว่า!!!!!2 A3 X& f. i% a* T8 ^2 p  M0 r
แล้วเสียงโทรศัพท์ก็ดังขึ้น กริ้งงงงงง!!!!
% O3 K1 H% P! w, s) [5 H6 h0 P1 vทิวา//ขอรับโทรศัพท์ก่อน สวัสดีคะ
9 }7 i0 D# D8 A, ~% iกียุล//ไงทิวาได้ของที่ฉันส่งไปให้หรือยัง
8 C$ `4 ?1 o# l2 b" }7 u6 [ทิวา//อือได้แล้ว& n, d; H0 K* X9 T: G. B
กียุล//เวลางานอย่าไปสายละ ยัยลิงกัง
+ [4 Z0 Y5 g6 iทิวา//รู้แล้วน่า อย่าพูดมากน่า
, [% B( \) i9 t$ Mกียุล//แต่งตัวให้สวยๆละ
1 T$ u) q; M0 x. |; e. X2 Eทิวา//..............( {% P) ?, ]# T$ `9 ~
ทุกคนยกเว้นทิวา//ว้าย!!!! ทิวาหน้าแดงแล้ว' |! B% F/ v% R& V0 {' P
ทิวา//จะบ้าเหรอ/ @$ G! K/ H1 N) h1 N& L8 l
เชิญคะสมองตันแล้ว

ยูริ//อย่าเเซวทิวาเลยนะคะ
; V2 h1 B" V: zทิวา//ยูริ" A% R: }6 y7 I* K& R- }! U
ยูริ//เพราะยังไงทุกคนก็รู้กันอยู่เเล้วว่าทิวาชอบคุณกียุลเจ้าค่ะ1 t; A# y1 h' A" r9 J2 n( G2 y4 |
ทุกคนยกเว้นทิวา//
$ [; H9 ^! V0 b' Y. X+ Jทิวา//

ชุดโรซารี่, P# ^( F: e- q# ^
. N: Q1 y$ y) J& H' V/ n! k% R% ^
ชุดเหมยฮัว
8 j( l$ l. }, ?. W5 ]  [; _% G( t. ^/ b
ชุดยูริ5 O. I1 f' }% n& j7 N3 L, r* V

/ A" m" q5 X9 E" R- uชุดนาซิสซ่า1 q( B7 @0 ^( |& [# s7 d

5 N+ p: f* x: [3 B2 p) Rชุดทิวา8 {2 C! y5 \4 n' }

ทิวา//เอ้า แซวกันเข้าไป% E0 ~/ I$ N% b' @
ยูริ//โอ๋ๆ ฮิๆ

เมื่อถึงวันงาน    (เร็วมาก)! e2 {  l$ ]2 H" Q+ P, M' }+ T
ทิวา(ซึ่งคราวนี้มาตรงเวลา)//เป็นไงบ้างเหรอทุกคน...
1 D5 F7 D' I% M5 k; b: m# ], k' u' Fฮอรัส//น่ารักดี แต่สู้คุณเหมยฮัวไม่ได้หรอก
/ Q2 w9 @$ L$ u$ ?1 Q" Wเหมยฮัว// O\\\\O1 K! X" q5 Z0 m; Z, O9 G
ดันเต้//ไม่ใช่ สู้กิ้งก่าไม่ได้ต่างหาก
. Z* {( x& C6 }# S2 J4 T/ K' nนาซิสซ่า//ว้ากกกกกก!!!!(พ่นไฟ)+ o% I: {9 l+ v2 [
อเล็กเซ่//คุณโรซารี่ต่างหาก4 b2 N; U8 T9 Z0 d% }2 l0 N
โรซารี่//แหมก็...U\\\\U8 J; P( }; f" d  w( I
คริส//ยูริเหมือน เะจ้าหญิงใในกัปตัน @*&$()$%)_&(โลกส่วนตัวอ่านะ)
7 z' \' k) G& Qยููริ//#@%$^#&#&**
- k. ?- n8 v( M8 Sทิวา//ง่า~ยูริ
- ~9 @2 h! Q5 _0 J0 F' mกียุล//ชั้นว่าชุดน่ารักแต่คนใส่นี่ ฟ้ากับเหวชัดๆ  -\\\-9 X; A; r+ U' w6 y5 j
ทิวา//(ไม่ได้สังเกตว่ากียุลหน้าแดง)ว้าก!!!!!!!อีตาตี๋ขี้เก๊ก!!!!

ทิวา//ตัวเองเป็นคนส่งชุดไปให้แท้ๆ. n' X* M# |4 x. C
กียุล//แต่ก็ เอ่อ เอ่อ น่ารักดี1 T9 s; r8 O+ |/ K
ทิวา//เอ๋ ...............................

ทิวา//นายพูดว่าอะไรนะ
4 m) T3 n$ P9 i; Bกียุล//ก็น่ารักดีอ่ะ -////-0 x' w# j/ b3 P5 {5 _
ทิวา//จริงอ่ะ
; s8 T. l1 W( R2 jกียุล//อืม  -////-  งานเริ่มแล้ว เราไปกันเถอะ ทิวา  >///< (พูดคำว่าทิวาเบาๆแต่ทิวาได้ยิน)& y6 [- V. g' f  p
ทิวาคิด//แหม....กียุลก็  >///<0 y6 n5 m2 C# w$ R7 v# \9 p
ยูริ//คุณทิวาเป็นอะไรเจ้าค่ะ; L; c  p6 I0 K6 e9 }
ทิวา//เปล่า เปล่า ไม่มีหรอก

กลับไปยังรายบอร์ด