กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

มาต่อนิยายกันเมื่อพวกทิวาได้รับเชิญไปงานเลี้ยงของพวกกียุล

ทิวา//ว้าวววววว
/ s, {' z$ F' ?. g" V/ d) aเหมยฮัว//อะไรเหรออาทิวา
' @& }9 a$ M5 }9 c. I+ l1 yทิวา//กียุลส่งบัตรมาชวนไปงานเลี้ยง* @; A8 y# o2 f0 d# i
ทุกคนยกเว้นทิวา//จริงอะดีจัง# s7 R6 x/ q1 g- p9 ^) R) F# ]
ทิวา//แต่ฉันไม่มีชุดต้องไปซื้อแล้ว เอ๋ะ?
: I; L  O& o; n; x2 X. \: Gยูริ//อะไรเหรอเจ้าคะ? ทิวา
! y9 S- E) I) [4 eทิวา//กียุลส่งชุดชุดมาให้ทุกคนด้วย(รวยนะเนี่ย)7 R+ x# c$ Q) r) |) ]7 |2 I
เชิญคะ

โรซารี่ชะโงกหน้ามาดูชุดของตัวเอง เป็นชุดกระโปรงสีชมพู
" I7 W0 M+ o3 R' N, Fโรซารี่คิด//น..น......น่าร้ากกกกก   f: o' W9 D9 H; G  L5 u
เหมยฮัว//ชุดอั๊วก็สวยดีน่อ
) H' R+ d: F6 Jยูริ//แล้วของยูริละเจ้าคะ เอ๊ะ นั่นไง สวยจังเจ้าค่ะ
0 w' w# ~4 A- u! qนาซิสซ่า//ฉันว่าชุดฉันสวยกว่าเยอะ ชิ  c% }+ d4 W+ Q* F
ทิวา//ไหนดูชุดนาซิสซ่าซิ สีเขียวหรอ อืม อืม ลายกิ้งก่าซะด้วย อิอิอิ# r& {  M: F8 [" l) q
นาซิสซ่า//ยัยทิวา!!!!!!!!!!!3 N/ L2 u# j, b. k+ X/ t) M" a) f; `
โรซารี่//-..-
+ L) s4 _9 _% m4 xยูริ//ทุกคนดูชุดของทิวาสิเจ้าคะ6 B1 \& y3 Q( Q7 r" A! T2 v5 y
ไม่สนุกขออภัย**หัวตันอะจ้า

ทุกคนยกเว้นทิวา//โห สวยเกินเหตุ7 Y& j5 Q/ M% [. V
โรซารี่//คิด อยากได้บ้างอะ  o////o

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-5-9 12:04 โดย tiwaandirin : p7 c3 s, D' P& ?
7 o& N+ {$ n+ O2 }! n& ^
เหมยฮัว//แล้วงานวันไหนน่อ
2 r* P/ g: O# M+ Jทิวา//เอ๋ ดูก่อนนะ อาทิตย์หน้า/ ?7 B1 x. t3 D9 x
ทุกคน//คิด อยากให้ถึงเร็วๆจัง+ O+ _1 d2 K, h+ ?' o5 f0 W1 A  _
ทุกคน//ไปลองชุดดีกว่า!!!!!, \3 j! a' ?% c+ s- Y& S8 d
แล้วเสียงโทรศัพท์ก็ดังขึ้น กริ้งงงงงง!!!!6 F5 m8 s# B; p! Q- f
ทิวา//ขอรับโทรศัพท์ก่อน สวัสดีคะ6 @, V+ \% [, Y0 O9 ?! I
กียุล//ไงทิวาได้ของที่ฉันส่งไปให้หรือยัง
% M5 x9 m' ~7 aทิวา//อือได้แล้ว
* c+ O5 ~% k6 ]- b$ Xกียุล//เวลางานอย่าไปสายละ ยัยลิงกัง9 D) o" _5 ]: a* k
ทิวา//รู้แล้วน่า อย่าพูดมากน่า * q* s- A6 S& v: W* h. B) k0 `
กียุล//แต่งตัวให้สวยๆละ3 D# q8 L; q0 ~) G! R& k
ทิวา//..............3 Y& n, F+ b( r; f5 O
ทุกคนยกเว้นทิวา//ว้าย!!!! ทิวาหน้าแดงแล้ว
$ d7 O9 P0 g; E5 T) s) n/ O- j  T" Vทิวา//จะบ้าเหรอ
' N  h. z6 X( R$ z5 W/ x9 Hเชิญคะสมองตันแล้ว

ยูริ//อย่าเเซวทิวาเลยนะคะ
  k: ]' ?8 ^: w/ m7 O" X- uทิวา//ยูริ; {7 \  S/ m0 f5 i
ยูริ//เพราะยังไงทุกคนก็รู้กันอยู่เเล้วว่าทิวาชอบคุณกียุลเจ้าค่ะ( Y# {- T7 ^+ ~/ m7 M, a/ n
ทุกคนยกเว้นทิวา//5 Y; u  ^5 _: l
ทิวา//

ชุดโรซารี่
; z9 Z# `$ F# U6 W; y4 N% J: N3 {3 G, r5 y
ชุดเหมยฮัว% H7 m5 a" o( ^' x

+ H4 j; {) Q. [' Kชุดยูริ
9 T; f- m$ d9 f+ P% B
. M. j3 S: W' \& V! Rชุดนาซิสซ่า8 {/ Q. w4 z1 R5 b* n4 o
' r" j7 I+ A: Y2 C3 s
ชุดทิวา$ G4 n: k7 f7 ^) b

ทิวา//เอ้า แซวกันเข้าไป0 ~8 H: ~3 @# X& u0 E* K: g
ยูริ//โอ๋ๆ ฮิๆ

เมื่อถึงวันงาน    (เร็วมาก): y  N. J' _7 D0 t
ทิวา(ซึ่งคราวนี้มาตรงเวลา)//เป็นไงบ้างเหรอทุกคน...
/ [. a3 O" P( t$ x' Y; h1 F  Wฮอรัส//น่ารักดี แต่สู้คุณเหมยฮัวไม่ได้หรอก
4 B" G- [0 M) z. Rเหมยฮัว// O\\\\O
- u8 H; Q- T7 d+ U) Nดันเต้//ไม่ใช่ สู้กิ้งก่าไม่ได้ต่างหาก3 P/ X/ P7 A* b" r+ i
นาซิสซ่า//ว้ากกกกกก!!!!(พ่นไฟ)
  P6 E; _: k7 R1 ]; Cอเล็กเซ่//คุณโรซารี่ต่างหาก9 o3 p  t7 [. s4 M' [4 u1 v
โรซารี่//แหมก็...U\\\\U
8 U1 m, E3 l2 `/ q+ gคริส//ยูริเหมือน เะจ้าหญิงใในกัปตัน @*&$()$%)_&(โลกส่วนตัวอ่านะ)9 k4 F/ f% H8 u3 h5 X
ยููริ//#@%$^#&#&** 4 W/ p5 C  p9 c5 Z2 c. ]
ทิวา//ง่า~ยูริ
8 l; J2 [  E. Hกียุล//ชั้นว่าชุดน่ารักแต่คนใส่นี่ ฟ้ากับเหวชัดๆ  -\\\-
, T/ @2 J( f& s, y5 Nทิวา//(ไม่ได้สังเกตว่ากียุลหน้าแดง)ว้าก!!!!!!!อีตาตี๋ขี้เก๊ก!!!!

ทิวา//ตัวเองเป็นคนส่งชุดไปให้แท้ๆ0 h- K% W" I, z/ b  Z0 e
กียุล//แต่ก็ เอ่อ เอ่อ น่ารักดี
( }& W% j) e% I4 Z5 @$ Gทิวา//เอ๋ ...............................

ทิวา//นายพูดว่าอะไรนะ
/ H( e  o* i9 u  `2 l0 Xกียุล//ก็น่ารักดีอ่ะ -////-' h. r2 R9 o+ o9 O5 ?2 K: f
ทิวา//จริงอ่ะ2 z* i' S8 i& l
กียุล//อืม  -////-  งานเริ่มแล้ว เราไปกันเถอะ ทิวา  >///< (พูดคำว่าทิวาเบาๆแต่ทิวาได้ยิน)
( L+ |& i5 H$ k: P6 |: Qทิวาคิด//แหม....กียุลก็  >///<
2 i9 v$ O1 t- dยูริ//คุณทิวาเป็นอะไรเจ้าค่ะ
1 s3 g" i3 ^- Y6 D. w. @1 Lทิวา//เปล่า เปล่า ไม่มีหรอก

กลับไปยังรายบอร์ด