กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

วิธีสร้าง"เพจ"ใน Facebook !!

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-7-22 22:05 โดย moloveraven

บทความในครั้งนี้ดิฉัน"โม"จะมาสอนการสร้าง"เพจ"หรือ"Page"ในเฟสบุ๊คกันนะคะ~~
บางคนอาจจะเคยเห็นเพจแบบนี้บ่อยๆ

ที่จะมีให้กดปุ่ม"ถูกใจ"ตามที่วงไว้

หลายๆคนอาจจะไม่รู้วิธีทำเพจแล้วอยากทำบ้างวันนี้ดิฉันโมว่าที่ภรรยาคิด(โดนตบ)จะมาสอนเองค่ะ =w=

ขั้นแรกให้log in เข้าไปที่ Facebook.com และไปตามลิ้งนี้ จิ้ม เพื่อสมัครเพจ

เข้ามาหน้าจอจะเป็นอย่างนี้

ในที่นี้ดิฉันจะเลือกตัวเลือกเป้น บันเทิง,เครือข่ายทีวี พวกคุณจะเลือกตัวเลือกเป็นแบบไหนก็ได้ แล้วแต่ตามใจคุณ แนะนำให้เอาบุคคลสาธารณะหรือเครือข่ายทีวี
แล้วก็กดยืนยันตามรูป พอทำตามรูปก็กดปุ่ม"เริ่มกันเลย"เพื่อสร้างค่ะ =v=~

ต่อไปคุณก็สามารถปรับเปลี่ยนโลโก้ภาพหรืออะไรก็ได้ ตามใจคุณ จะเอาไปผูกติดกับบล็อคของคุณก็ได้

เมื่อคุณสร้าง เพจ ขึ้นเป็นจำนวนมาก คุณอาจจะหลงลืมหน้าที่สร้างขึ้นหรือหาหน้าที่สร้างขึ้นไม่พบ
วิธีการเข้าไปจัดการหน้าที่ได้สร้างขึ้นทำโดย Log in เข้าไปที่ Facebook ตามปกติ

จากนั้นก็ Click ที่บัญชีผู้ใช้ >> เลือกตัวเลือก >> ใช้ Facebook ในฐานะเพจ

ทำตามภาพเลยนะคะ แล้วก็จะมีเพจต่างๆของคุณถ้าคุณจะกลับไปที่เฟสเดิมก็เข้าไปที่
บัญชีผู้ใช้>>เลือกตัวเลือก>>กดที่รูปเฟสของตัวเอง

จะเห็นว่าข้อมูลที่กล่าวมานั้นไม่ยากเลยใช่หมคะ =v=~~
ลองทำกันดูนะ

นี่ก็คือเพจของดิฉันค่ะ มิสึเนะ ชิสเตอร์ยังไงก็ช่วยกดLikeขงดิฉันหน่อยนะคะ

ส่วนใครอยากจะแอดเฟสของดิ ฉันก็แอดได้ที่ลิ้งนี้ค่ะ จิ้ม

ขอให้สนุกกับการทำเพจนะคะ Bye B~

ขอบใจจ้า >w<

งั้นกระทู้นี้เอาเป็นว่าเเชร์เฟสกันเถอะ

ขอบคุณค่ะพี่โมหนูทำเป็นตั้งนานเเล้วค่ะ

ขอบใจมากจ้าโม!!! อยากรุ้มานานแล้ว T[]T

มาแบบนี้ต้องบอกว่า Thx ครับ *-*
COMING SOON!!

ก็สงสัยอยู่เช่น ตัน โออิชิ เขาทำยังไงในเฟชให้เขาเป้นบุคคลสาธารณะ เข้าใจแล้วละขอบคุณมากๆ

เจ๋งอ่ะพี่ๆขอถามไรหน่อยดิถ้าคิดสมมาตรหมดทุกอย่างต้องเป็นคู่งั้นคิดต้องมีแฟนอย่างน้อย2คนอ่ะดิO_o<<<<<เวอร์ๆ

ตอบกลับ 8# kim

แบบนั้นเขาเรียกว่า"เจ้าชู้"แล้วล่ะมั้ง 55+
คิดคงไม่ทำหรอกมั้ง(ไม่แน่) 55+ ;D

โฮโระโมเอ้!!!
ปล.ไม่เกี่ยวกันเลยนะเนี่ย= =
♥ กกน.บิน l ♥ พิมพ์จันทร์ l ♥ เลิฟไหล

กลับไปยังรายบอร์ด