กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

คนที่เล่นเกมส์ minecraftSP เชิญทางนี้ค่ะ

คือว่าเราน่ะชอบเล่นเกมส์นี้มากๆเลยน่ะเพราะว่ามันสนุกมากเช่นฆ่าซอมบี้สร้างบ้านสร้างโลกใหม่เลี้ยงสัตว์อะไรทํานองนี้อ่ะค่ะ

มาเข้าเรื่องกันดีว่าค่ะ

เรื่องก็คือว่าเราเล่นเกมส์นี้กับพี่ชายและเพื่อนพี่ชายน่ะค่ะแต่เราเป็นคนเดียวที่ทําอะไรไม่ได้เลยต้องไปขุดเอาเราเลยอยากรู้ว่ามีใครที่เล่นเกมส์นี้แบบหมู่รึเปล่าจะได้ไปเล่นด้วยอ่ะค่ะและถ้ามีสูตรเสกของก็ขอหน่อยนะคะ

ม่ายรู้จักฮะ
งงๆอยู่เลย

ใช่เครื่องอะไรเล่นคุ้นๆ

ผมเล่นจนเซียนละ วิธีสูตรเสกของ(คราฟ)ดูในนี้ละกัน http://www.minecraftwiki.net/wiki/Crafting

หรือ

ถ้าขี้เกียจเสียเวลาหา นู่น นี่ นั่น minecraft too many items ช่วยคุณได้
ป.ล วิธีลงหาเอาเอง
ป.ล 2 ว่าแต่ เล่นเวอร์ชั่นอะไร ผม 1.7.3

พี่ก็เล่นจนตอนนี้สร้างป้อมปราการลอยน้ำได้แล้ว
[img][/img]

ตอบกลับ 5# Baslnw

จริงอ่ะขอเข้าไปเล่นด้วยคนน้าาาาาเล่นคนเดียวแล้วเจอซอมบี้อ่ะตกใจเยย

ตอบกลับ 6# kim

ปัญหาคือตอนนี้ไม่รู้ว่าเล่นหลายคนยังไงน่ะสิT T
[img][/img]

ผมรู้นะ วิธีเล่น Lan(หลายคน) ยังไง

กลับไปยังรายบอร์ด