กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

รูปการ์ตูน SD ค่ะ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-9-17 12:17 โดย earnki

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2011-9-17 12:17 โดย earnki

มีรูปการ์ตูน sd มาให้ดูค่ะ   ไม่น่ารักห้ามโกรธกันนะ  

มารู้จักการ์ตูน sd กันก่อนนะ
SD ย่อมาจาก Super Deformation

คือ

การทำให้ผิดส่วนอย่างมาก

ลักษณะของตัวจะมีขนาดเกือบเท่าๆกับหัว ซึ่งจะออกมาตัวเล็กๆแขนขาสั้นน่ารักมั๊กๆ

การวาดรูป SD ส่วนใหญ่ก็เพื่อความน่ารัก แอ๊บแบ๊ว ของตัวการ์ตูนต่างๆ

บางคนก็อาจจะเคยเห็นตัวละครบางตัวในการ์ตูน หน้าดู โหดสร้างโลกความรู้ด้วยความสนุกม ดุ

บึ้งตึง แต่ถ้ามาเห็นในฉบับ SD แล้วละก็คงจะต้องหลงรักในความน่ารักของเจ้าตัวแน่

จิ้มลื้งด้วยนะจ๊ะ
จิ้มด่วน จิ้มด่วน

ไม่มีรูป SD กันดั้มหรอครับ =w= //โดนถีบยอดหน้าเข้าให้
55 ล้อเล่นไม่ต้องเอามาก็ได้นะครัีบ~ ><
COMING SOON!!

น่ารักมากค่ะ

Merry Chrismass (ลายเซ็นเราขอให้เพื่อนทำนะไม่ได้ทำเอง)

น่ารักมากค่ะ

น่าจะมีคิวเบย์กับเจ้าหญิงเงือกน้อย
(แ-กจะบ้าเรอะ)
[/url]

ขอสูบเลยนะคะ

ขอก็อบไปใช้ได้ไหมคะ?

oน่ารักo

น่าร้ากกกกกกกกกกกกกกกกก

น่ารักมาก ๆ เลยคะ ชอบ ♥

กลับไปยังรายบอร์ด